Hiển thị kết quả từ 1 đến 1 / 1

Chủ đề: Help me Yahoo bi virut

Like
    0

Help me Yahoo bi virut

Anh chị ơi,cứu em với, Yahoo của em là phiên bản 9.0.0.2162, mấy ngày qua em có lên mag tải mấy cái ***** về để dùng free một số phần mềm như Fake WC và WC Video Capture.

Tự dưng khi chạy ***** xong (mà thực tế là có ***** đc đâu, em chỉ nhấn đúp vào cái file có tên "*****.exe" biểu tượng giống như chương trình Visual Basic ý rồi nó hiện lên mấy cái code speed mà có copy hay paste đc đâu) huhu chắc em bị lừa rồi...

Thế là cái Yahoo của em bị dính chưởng luôn...hu hu hu

Bây giờ cứ mỗi lần bật Yahoo lên là thấy cái dòng " Remember my ID & Password" bị tích sẵn 1 chữ V vào rồi, mà em có bao giờ tích vào cái ô này đâu, kỳ lạ nhất là khi em đưa chuột đến gần cái ô này để hủy bỏ dấu click thì nó tự dưng biến mất ?????????? chỉ nhìn thây 2 dòng còn lại là "Sign in auto..." và "Sign in as invisible to everyone"....

Cứu em với e sài BKAV mới nhất rùi mà ko ăn thua ?????

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các anh các chị ơi,em đã diệt đc con trojan đáng ghét này rùi...Em lên google search mất cả 1 ngày trời cuối cùng cũng tìm ra thủ phạm. con trojan này là do 1 bọn sinh viên VN làm, dạng của nó là VB script, nó gồm 1 file 13dade.exe đc gửi cho vactim, khi bị dính, máy vactim và cụ thể là Yahoo Messenger sẽ tự động click là ô "Remember my ID & password"

Và khi vactim đưa con chuột lên đến ô này để định hủy dấu click đi thì ngay lập tức ô này sẽ tự động biến mất chỉ còn lại 2 ô "sign in auto..." "Sign in as invisible to everyone"

Đây là link của diễn đàn đã phát tán con virut này ra cộng đồng,có cả tác giả của nó quảng cáo ở trên này ^^ : http://vnbrain.info/showthread.php?t=6285

Em fair lặn lộn và khốn khổ với con trojan chết tiệt này,và cuói cùng cũng tìm ra phần mèm để diệt nó hahahaha, ai mà bị giống như em thì tải xuống mà dùng nha: tên của nó là: Trojan Remover lên google mà tìm nha ^^

Mọi người đọc thấy có ích thì thank em nha ^^

vui quá Yahoo của e lại bình thường rùi

mọi người nên cẩn thận đừng lên mag down linh tinh dễ bị virut hay trojan lắm
    Được sửa bởi mastervip lúc 12:23 ngày 09-06-2009 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết