Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Thông tin Cách ghép lồng nhạc vào video clip

Em đang định làm một video clip riêng cho mình,nhưng ko biết làm thế nào để lồng nhạc vào cho khớp với clip.
    Mong anh em chỉ giáo giúp em.
    Em thank anh em trước
    Quote Quote

Like
    0
    Việc đầu tiên là chuẩn bị 1 đài cassete cho ca sĩ hát nhép khi quay clip.
    Sau khi capture, import vào trình dựng phim thì cắt từng clip (1 clip quay 1 lượt hát) và đánh dấu đoạn đó quay góc nào, cận hay toàn, lia, zoom....... Thả đoạn audio đã mix xuống timeline và chọn đoạn clip nào muốn đưa lên hình. Có thể thả hết clips đã quay xuống timeline và bật sáng từng clip và lựa chọn, điều chỉnh lên xuống sao cho ca sĩ hát trùng với nhạc là ok.

Like
    0
    mình có nhiều đoạn video clip quay bằng ĐTDĐ, tiếng ồn quá, mình muốn tách tiếng và lồng nhạc khác vào vậy bạn nào có cách giúp mình lồng nhạc vào video thì vui lòng chỉ dùm mình với hoặc mail theo địa chỉ trongquan_nguyen2000@yahoo.com

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Có nhiều soft hỗ trợ đó bạn, không biết file bạn dùng đuôi gì, windows movie maker của win xp cũng làm được mà

Like
    0
    Tôi không bếit về Tiếng Anh mà các phần mền cắt ghép phim tôi thấy có rất nhiều nhưng chưa tìm thấy phiên bản nào bằng tiếng Việt có phần mền nào cắt phim chèn nhạc nao bằng tiếng việt không nhỉ DDTH giúp tôi với!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi trongquan24 View Post
    mình có nhiều đoạn video clip quay bằng ĐTDĐ, tiếng ồn quá, mình muốn tách tiếng và lồng nhạc khác vào vậy bạn nào có cách giúp mình lồng nhạc vào video thì vui lòng chỉ dùm mình với hoặc mail theo địa chỉ trongquan_nguyen2000@yahoo.com
    thật sự mà nói là rất khó để có 1 phần mềm hoàn chỉnh cắt hẳn tiếng ra để lồng tiếng khác vào. có lần 1 số người đưa cho mình 1 bài hát yêu cầu cắt tiếng ra chỉ để lại nhạc nhưng mình làm mãi mà k đc, vẫn còn vang đâu đấy tiếng cuaer bài hát.nếu bài hát bằng karaoke thì quá đơn giản.
    vấn đề mà bạn nói là cắt tiếng hoàn toàn để lồng nhạc hay sao, cái đó thì quá dẽ dàng, bất kỳ 1 phần mềm làm phim nào cũng chia riêng đường tiếng và đường hình, chỉ cần bấm vào nút câm tiếng là đoạn clip đó sẽ k có tiếng nũa.

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Ai biết chỉ giùm mình chi tiết hơn theo địa chỉ : wwwlehongcuong.com26@yahoo.com

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Bạn dùng phần mềm Audio to video maker hoặc Ulead video studio.Phần mềm ghép nhạc vào clip.Nếu ban vần mình gửi link cho.PM cho minh theo yahoo quaylaitunoibatdau911

Like
    9
    Cách cắt nhạc, ghép nhạc, dựng clips, ghi ra đĩa, tạo hiệu ứng cho các clíp...có đầy trong diễn đàn này. Các bạn chỉ cần chịu khó đọc một chút, nghiên cứu một chút là tự làm được. Còn các bạn hỏi như vậy, bọn mình vẫn phải viết trả lời lại, rồi các bạn cũng lại vẫn phaỉe đọc. Vậy tốt nhất là chịu khó đọc luôn đi. Kế cả các pohần mềm sử lý phim và âm thanh cũng đầy trong này mà...Không tin các bạn cứ chịu khó tìm một tý là thấy ngay thôi.

Like
    0
    toi ghep phim bang widows movir maker nhung khong tai lam duoc, xin cac bac huong dan tan tinh dum ! thank you.
    trang_tuan_minh@yahoo.com.vn

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết