Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Thông tin Nhờ tư vấn về nhạc nền

Chào cả nhà!

Đạo diễn múa có nhờ tôi tìm một nhạc nền không lời khoảng 4 phút để phụ họa cho màn múa võ của binh sĩ trước khi ra trận.
    Tôi thì muốn tìm những nhạc có trống làm chủ đạo, hỏi gú-gồ được một số nhưng chất lượng tệ quá, bạn nào biết xin chỉ giúp hay chia sẻ, xin cám ơn!
    Quote Quote

Like
    49
    Smartsound fire pro đi bác Coloa ơi, tải bản trial về dùng cũng được, trong bộ âm thanh nó cho sẵn (bộ Essential thì phải) có một đoạn tên Run down hay chase... gì ấy, nó đuổi bắt y như phim lun, mà còn là loại smartsound nữa, nghĩa là bác định timeline bao nhiêu nó sẽ mở màn, kéo dài rồi kết thúc vừa khít, chính xác đến milisecond luôn.

Cháu đang chơi với phần mềm hoạt hình (làm cho con nít châu âu khoảng 8 tuổi chơi thôi) mờ cháu già khù so tụi nó còn thích, miễn phí, tên là muvizu. Bác tải về rồi chơi đi. Bộ này là bộ tạo hoạt hình 3D, phát triển trên nền engine game tên Unreal 3 engine, khá là nặng. Nó có đủ các objects, character, sound effect và tối đa 4 camera (lens chắc loại 35mm, đặc tính vật lý nó về vệc nén không gian (compress space hay space compression gì đó) một thuật ngữ trong kỹ thuật điều khiển camera ám chỉ việc để camera ở khoảng cách xa với đối tượng và zoom in lại, phần khoảng không gian phía sau đối tượng nó sẽ khác với việc để camera ở gần đối tượng và ống kính bình thường. Tương tác vật lý các vật khá hay, quan trọng là bác có thể dùng nó để mô phỏng sân khấu của bác rất dễ dàng, và phần âm thanh hiệu ứng của nó cũng khá là thú vị. Muốn dùng được nó bác mất tầm 1 giờ xem 20+ video hướng dẫn(trung bình 3 phút) là có thể điều khiển nó được rồi. Phần âm thanh hay lắm, bác kết hợp Muvizu với Smartsound thì sẽ hình dung ra được đoạn âm thanh lúc biểu diễn thế nào à.

Mà bác có thể tham khảo đoạn đánh nhau trong phim Ngọa Hổ Tàn Long, hay phim Thập Diện Mai phục ấy. phim cũ xì không hà, mà đoạn âm thanh minh họa nó rất là hấp dẫn . Tiếng trống đại rầm rầm rầm nghe như vọng lại từ xa, đánh theo nhịp chạy của nhân vật, lâu lâu có vài tiếng gió phạt phạt của cái vạt áo và tiếng rít của binh khí khi chạm vào gió, âm trong, kéo dài ở nốt cao làm mình cảm giác mũi giáo, phi tiêu hay lưỡi gươm cực kỳ sắc và nó được làm từ thép rất chắc. Lâu lâu tiếng trống lại ình ình nghe thật là gần có trộn lẫn với tiếng đập của tim (một loại âm thanh hiệu ứng) kết hợp với tiếng hơi thở hì hì nặng mà chắc của võ sĩ lúc thở ra bằng miệng hay tiếng vũ của vạt áo làm tăng cảm giác mạnh + dứt khoát của đòn đánh. Một vài tiếng dậm chân hàng loạt của các võ sinh biểu diễn lẫn trong tiếng trống xa sẽ tăng cảm giác các võ sỹ rất tinh nhuệ, đồng đều và kỹ luật. Nếu trong bài biểu diễn, có động tác lên gối hay xuống chỏ mà bác lồng được tiếng rắc rắc bị gãy của tre thì hết ý )

Like
    0
    Cám ơn vibi tư vấn, mấy cái phim trên tôi cũng tham khảo qua rồi, có lẽ tôi phải xem và tham khảo lại phim Xích bích, nhưng thực tình mà nói tôi cũng không muốn xài đồ Tàu :=)

Nhạc nền này tôi không dùng để lồng video mà để phụ họa cho các cháu nhỏ diễn hoạt cảnh Hai Bà Trưng ra trận vì thế nếu kiếm được nhạc trống hội Thăng Long hay Tay Sơn gì đó thì hợp hơn.

Like
    0
    À bác ơi, em nhớ cóa bài nhạc sàn dân tộc, hay lắm mà ko nhớ tên. Trước đây nó làm nhạc sàn trong chuyên mục hình ảnh & bình luận vào cuối tuần của vtv ý. Sau này nó thay bài khác. Bác kiếm dc thì publish lên dây luôn nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bác check lại xem. Vào cuối tuần. Ct "hình ảnh và bình luận".Chương trình đó em cũng ít xem, nhớ là hết thời sự thì phải. Bác kiếm dc thì up link luôn nha. Tại em thấy nó hợp những j bác nói. Cũng muốn tìm nhưng nhac o lời nên chịu, nghe là nhạc sàn dân tộc, mà quên mất tên
    Được sửa bởi Kimvomenh lúc 23:01 ngày 03-12-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Thật ra, chọn 1 đoạn 4phút cho bác sẽ là không phù hợp lắm, nên thôi, em chọn cách tốt nhất là cho bác rất nhiều bài để bác bàn bạc với đạo diễn để cắt ghép nó lại với nhau! Em nghĩ cái này bác xử thoải mái. Em gởi bác các đoạn nhạc sau dành cho các cỡ cảnh như sau:
    1. Cảnh hào hùng (1 track)
    2. Đoạn trầm lắng (có 2 track)
    3. Ending(1 track)
    4.Đoạn hành quân và cho các cảnh hoành tráng khác (1track)
    5. 1 đoạn Guita Lead cho bác muốn thêm thắt thế nào đó thì thêm
    6.Opening
    7.Trống + Nhạc cụ để chuyển hoặc các đoạn nhồi chỉ riêng trống (3 track)
    8. Nhạc tươi vui (1track)

Tất cả các đoạn nhạc cho bác đều cùng beat, tone, gam nên bác thoải mái cắt ráp! Có thể không giống như ý bác về Tây Sơn hay Thăng Long, nhưng em nghĩ nó sẽ hợp!
    http://www.megaupload.com/?d=5VS2X98B

Like
    0
    Hôm qua cả buổi tối tôi offline xem lại cả đống DVD mà chẳng được đoạn nào cả. Cám ơn bạn khungtanthoi gửi tặng một loạt sample chất lượng cao và không kém hoành tráng, tuy không giống nhạc truyền thống nhưng tại sao lại không thử mix cho mới lạ. CL sẽ "trình làng" cho đội múa.
    Đây là hoạt cảnh (gần 1 phút đầu) mà đội múa muốn dựng lại.
    http://www.youtube.com/watch?v=D80vi...eature=related

Like
    49
    tưởng bác cần nhạc nền múa minh họa thể thao, ai dè minh họa sân khấu cải lương . Này thì truyền thống này, tầm 9 phút cho bác lun. Tây sơn đàng hoàng lun nhá, bác về mix lại nha, con chịu, trừ phi bác quen ai bên vtv hay viện bảo tàng Quang Trung Tây sơn thì may ra có được phần thu âm gốc. Mờ chắc cũng không khá hơn nỗi đâu, cháu dùng T-Rack 3 ngồi master cả buổi, cuối cùng quyết định cho vô thùng rác )

http://www.youtube.com/watch?v=bWu4fB9n0yI

Like
    0
    @vibi

CL cần nhạc nền để phụ họa hoạt cảnh múa + võ thuật đấy chứ, màn cải lương chẳng qua đội múa dùng để tham khảo nhạc nền.

Cám ơn vibi về clip video, CL sẽ đao về thử xem sao.

Like
    0
    @khungtanthoi

vô Blog đi tôi vừa gửi tin nhắn cho pro.

Like
    0
    Hic hic hic, thấy cái avatar là em nghi nghi, mà cái máy em đang hư nên chưa vào được, mượn máy người khác nên chưa dám vào!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết