Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 55
    Like
    0

Nản CNTT trong trường CĐ

Hiện tại mình đang học CNTT ở 1 trường CĐ tại HN. Năm đầu vào mình cảm giác rất là húng thú với việc học, có thêm bạn bè mới, môi trường mới nhưng cảm giác đó cũng chỉ được năm thứ nhất. Hiện tại mình đang học năm thứ 2, năm thứ 2 của CĐ vào học được gần 2 tháng mình cảm thấy chán nản vô cùng, mình chán trường mình học chứ không hề chán CNTT, đi học đến lớp rất nặng nề như 1 nghĩa vụ, đến điểm danh cho đủ,chương trình dạy lạc hậu sang đến năm thứ 2 (kì 3) rồi vẫn học 3 trình pascl <=> với 45 tiết. Nản vô cùng, mình chỉ muốn học lấy kiến thức về IT sau đó ra làm về kinh tế, mong thời gian trôi qua thật nhanh để chấm dứt 3 năm trong trường CĐ.
    Quote Quote

Like
    0
    Học Pascal để rèn tư duy thuật toán đó bạn.Học IT chủ yếu là học thuật toán , còn chuyện ngôn ngữ lập trình thì học gì chả dc,bạn có thể tự học mà,mình nói ngay khoa mình đây nè,Khoa Toán TIn mà suốt 5 năm chỉ học C,C++ thôi

Like
    5
    cách đây nửa năm em vừa bỏ CĐBK .Lập trình C thi trên giấy --> Lần đầu tiên dc viết code trên giấy ,hài thật ...

Like
    0
    ĐÓ là quyết định sai lầm của bạn nếu bạn ko có 1 chỗ chắc chắn hơn , tôi khẳng định thế

Like
    0
    đúng là những trường cao đẳng thì học hành chán nhưng cũng có rất nhiều người học cao đẳng ra lại có vị trí và mức lương hơn hẳn đại học thì sao

Like
    14
    Quote Được gửi bởi hkv8x View Post
    đúng là những trường cao đẳng thì học hành chán nhưng cũng có rất nhiều người học cao đẳng ra lại có vị trí và mức lương hơn hẳn đại học thì sao
    cho ví dụ ...............

Like
    3
    Quote Được gửi bởi BeatOfAngle View Post
    cách đây nửa năm em vừa bỏ CĐBK .Lập trình C thi trên giấy --> Lần đầu tiên dc viết code trên giấy ,hài thật ...
    Viết trên giấy cho khó copy paste hơn chứ sao nữa

Like
    0
    các bác chưa đọc chuyện sự tích lập trình sư à.lập trình trên đâu mà chả dc,cứ gì là máy tính

Like
    0
    code trên giấy cũng là rèn tư duy đấy bạn à . CÁc thầy cô của tôi kể rằng khi trước họ làm gì có máy tính,phải code giấy,rồi hùn tiền thuê máy gõ lại và debug sửa lỗi đấy,đừng xem thường nhé.Kỹ thuật lập trình căn bản muốn hiểu rõ vấn đề và cú pháp thì trước tiên cũng nên làm trên giấy đấy.

Like
    0
    Code giấy đôi khi lại có cái hay : rèn trí tưởng tượng (đôi khi thành tưởng voi ^_^ ), lập luận kĩ càng và có trật tự (ko có trật tự viết 1 đoạn code có khi làm gần 10 tờ do bỏ viết lại ),và luyện tính kiên nhẫn ko nhẫn là xé toạt nó cho rồi code giấy hả mại ^_^

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết