Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Ngạc nhiên Cần pro vào giải quyết vấn đề đau đầu này !

Trước tiên e xin cám ơn các pro vào đã đọc topic của em ^^
    Tình hình là trước đây e có xài mạng của FPT ( modem 4 cổng ZyXEL P-600 series) nhưng giờ e đã chuyển chỗ nên tất nhiên ko còn xài nữa, giờ e chuyển qua chỗ khác ở, e xài chung đường truyền internet cùng với chủ nhà nhưng khổ nỗi 1 điều là chủ nhà lại xài VNPT, mà cái modem của VNPT đó chỉ có 1 cổng @@, giờ em muốn thay thế cái modem của VNPT thành cái modem FPT của e có được ko ạ, cụ thể là modem FPT xài mạng VNPT có dc ko, nếu muốn thì e phải làm như thế nào. Em lên mạng tìm thì thây nói cái gì mà config, e nghe mà chả hiểu gì cả, về lĩnh vực này e mù tịt, vậy nên các pro đừng chửi e, có gì chỉ hộ em . Thanks các pro nhiều
    Quote Quote

Like
    0

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xcode View Post
    anh đưa e cái đó làm gì thế, cài đặt modem để làm gì thế anh, anh chỉ em phát nào

Like
    0
    về nguyên tắc thì có thể dùng đc.Đầu tiên bạn xin tài khoản từ chủ nhà và cài đặt theo hướng dẫn trên xem

Like
    0
    Vẫn được mà bạn, bạn Config lại cái Modem trước sử dụng mạng FPT, theo các thông tin của hợp đồng VNPT của chủ nhà đó.

IP của con Modem đó hình như cũng là 192.168.1.1 nhỉ, bạn thử làm theo hướng dẫn như link http://www.3c.com.vn/Story/vn/hotrok...07/3/9136.html là được đó

Like
    0
    Bí quá thì nhờ chủ nhà gọi kỹ thuật xuống config giùm lại cái modem 4 port

Like
    0
    Là sao thế các anh chị config lại là như thế nào, có phải là mình reset lại modem rùi đăng nhập vào http://192.168.1.1 , lấy id và pass của chủ nhà ( id và pass dịch vụ VNPT ) rùi điền các thông số tương ứng từ cái hợp đồng của nhà đó vào đúng ko mấy anh mấy chị, em gà đừng chửi tội nghiệp e. Thanks các bro, sis

Like
    0
    Đơn giản nhất là bạn cắm port LAN của modem VNPT sang port LAN của modem Zyxel, vậy là bạn còn lại 3 cổng, chủ nhà 1 cổng, bạn 1 cổng. Nhưng nhớ disable DHCP trên modem Zyxel đi, chỉ lấy DHCP từ modem VNPT nhé.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết