Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Làm sao download tài liệu này trên mạng về được

Mình đang đọc một tài liệu trên mạng, muốn download về máy những không được. Bác nào biết cách giúp mình với ^_^

linhk: ấn vào đây
    Quote Quote

ln35-3 Guest
    Nói một cách chính xác, thủ thuật này sẽ hướng dẫn bạn copy lại những file mà google lưu tạm trên máy tính của bạn trước khi nó được mở lên trong trình duyệt web.

Bước 1: Mở trình duyệt web IE (Internet Explorer). Vào trang books.google.com chọn sách bạn muốn xem.

Bước 2: Vào thư mục C:\Documents and Settings\(user của bạn)\Local Settings\Temporary Internet Files\ trên máy tính. Click vào để xem chi tiết.. và xoá hết các file bên trong.

Chú ý: Thư mục Local Settings là thư mục ẩn, để có thể truy xuất bạn phải cho máy hiển thị file ẩn bằng cách vào Tools > Folder Options > View > click chọn dòng Show hidden files and folders.

Bước 3: Vào lại trình duyệt và nhấn nút refresh trang bạn muốn download.

Bước 4: Refresh lại thư mục Temporary Internet Files. Copy tất cả file PNG sang một thư mục khác.

Những file bạn vừa copy là những trang sách mà bạn muốn download. Đôi khi các file sẽ tồn tại dưới dạng file ảnh JPG bạn nên copy luôn những file này, nó cũng là những hình ảnh của trang sách.
    Thật ra, nếu các bạn biết cách sắp xếp theo thứ tự thời gian lưu các files và các bức ảnh PNG, các bạn có thể bỏ qua bước xóa hết các files trong Temporary Internet Files.

Đối với FireFox thì các bạn vào thanh địa chỉ nhập vào about:cache?device=disk sau đó nhấn Enter. Tiếp tục nhấn Ctrl + F để tìm đến các file ảnh lọc ra các file của sách điện tử. Nhấp phải chọn save as nhé! Và, Lãng khách đã từng giới thiệu Add-ons cho phép hỗ trợ view, copy FF Cache rồi...
    Chúc các bạn thành công!
    P/S:Mình sưu tầm trên mạng

Like
    0

Like
    0
    Để mình làm thử đã, dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều ^_^

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Hơi mất công một chút nhưng được bạn ạ. Mỗi tội không copy tất sang được vì nó báo trùng tên nên phải copy từng file một
    Được sửa bởi sulivan lúc 10:13 ngày 09-10-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Vào trang ebookee.com bạn tìm ebook về cntt!

Like
    0
    Giúp mình với!Mọi người ơi!ai co tài liẹu và các bài tập về C++ không?Gửi cho mình với!thanks!

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi ln35-3 View Post
    Nói một cách chính xác, thủ thuật này sẽ hướng dẫn bạn copy lại những file mà google lưu tạm trên máy tính của bạn trước khi nó được mở lên trong trình duyệt web.

Bước 1: Mở trình duyệt web IE (Internet Explorer). Vào trang books.google.com chọn sách bạn muốn xem.

Bước 2: Vào thư mục C:\Documents and Settings\(user của bạn)\Local Settings\Temporary Internet Files\ trên máy tính. Click vào để xem chi tiết.. và xoá hết các file bên trong.

Chú ý: Thư mục Local Settings là thư mục ẩn, để có thể truy xuất bạn phải cho máy hiển thị file ẩn bằng cách vào Tools > Folder Options > View > click chọn dòng Show hidden files and folders.

Bước 3: Vào lại trình duyệt và nhấn nút refresh trang bạn muốn download.

Bước 4: Refresh lại thư mục Temporary Internet Files. Copy tất cả file PNG sang một thư mục khác.

Những file bạn vừa copy là những trang sách mà bạn muốn download. Đôi khi các file sẽ tồn tại dưới dạng file ảnh JPG bạn nên copy luôn những file này, nó cũng là những hình ảnh của trang sách.
    Thật ra, nếu các bạn biết cách sắp xếp theo thứ tự thời gian lưu các files và các bức ảnh PNG, các bạn có thể bỏ qua bước xóa hết các files trong Temporary Internet Files.

Đối với FireFox thì các bạn vào thanh địa chỉ nhập vào about:cache?device=disk sau đó nhấn Enter. Tiếp tục nhấn Ctrl + F để tìm đến các file ảnh lọc ra các file của sách điện tử. Nhấp phải chọn save as nhé! Và, Lãng khách đã từng giới thiệu Add-ons cho phép hỗ trợ view, copy FF Cache rồi...
    Chúc các bạn thành công!
    P/S:Mình sưu tầm trên mạng
    anh ơi ,em đọc nhưng ko hiểu rõ lắm mong anh chỉ giúp em tí ,em mún downlod cái nàyhttp://www.tienganh.com.vn/showthread.php?t=8150&page=3 về word để in ra làm bài tập ,nhưng ko biết cách ,anh chỉ em tínha anh.

Like
    168
    Quote Được gửi bởi emcuipap View Post
    anh ơi ,em đọc nhưng ko hiểu rõ lắm ....
    Có phải bạn hỏi ở đây không ?
    Code:
    http://www.ddth.com/showthread.php?t=276322

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết