Trang 11 / 25 FirstFirst ... 689101112131416 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 248
    Like
    0
    Tớ đi về rồi có sao đâu ạ, Vào đây vui cực kì, anh em đoàn kết, nhưng nửa đêm đang ngủ ngon tự nhiên có còi cái là run bần bật, Khổ nhất mùa đông (

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Mr X View Post
    Yes... luật định mới ra tăng thêm tuổi đi nghĩa vụ quân sự lên 27t như lúc trước... xui cho anh nào 25-26t rùi tưởng mình thoát . Em thì đang đi dân quân được 2 năm, còn 3 năm nữa là xong... Đi buổi tối 3 buổi/tuần, sáng đi làm... tối đí học thêm rồi khuyê lên phường ngủ. Còn làm cho nhà nước, nhân viên chính thức..v..v... vẫn bị kêu đi, có nước xin vô làm nhân viên chính thức Viettel Telecom là miễn đi thôi...
    Luật mới này sửa đổi, bổ sung hồi nào vậy bạn. Mình chưa hết 26 nữa, vậy là còn tới một năm nữa, kinh quá, định nhập khẩu thành phố mới chết chứ(ở quê mình cái vụ nghĩa vụ này nhẹ nhàng lắm, qua dễ ợt).

Like
    0
    Ủa lần trước UB gửi giấy kêu đi bổ sung hồ sơ NVQS,thấy nó kêu hoài bực bội quá nên không them lên lun vậy có bị gì không??mà lần trước có nộp giấy đi học rùi

Like
    0
    @ Think different: Mình đi dân quân, chỉ huy mình nói vậy đó. Nhữnng thằng trong B mình đi dân quân (DQ) chưa đủ 5 năm, nhưang đủ 25t định trốn ra như bọn đi trước đã làm, thế mà có luật mới đanh ở lại đủ 5 năm. Đi DQ sướng hơn đi NVQS nhiều, nên đi dân quân thì hơn...

Like
    1
    sặc em học aptech đây.Đã từng khám 2 lần rồi mình thì cận. Bực ko chịu đc >"< lần sau chắc nó đến kêu khám e đuổi mịa nó đi hết

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi vinhluan1807 View Post
    Ủa lần trước UB gửi giấy kêu đi bổ sung hồ sơ NVQS,thấy nó kêu hoài bực bội quá nên không them lên lun vậy có bị gì không??mà lần trước có nộp giấy đi học rùi
    bị chớ. nó phạt bác 500k lúc bác đi xin xỏ dấu đỏ dấu xanh đấy bác ạ
    Được sửa bởi NguyênThanh4 lúc 19:15 ngày 08-07-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vinhluan1807 View Post
    Mình cũng bị vậy nó kêu lên bổ túc hồ sơ , nộp giấy chứng nhận còn đi học , mình không lên , thế là mấy bữa sau nhận được cái giấy lên doanh trại quân đội của quậm khám nghĩa vụ

Like
    0
    thông tin bác nào nói 27 thế? xóm em có con nhỏ làm bên phường nó bảo chỉ đến 25 thôi.

// chỉ đến 25 mà chạy phát mệt

Like
    0
    Quote Được gửi bởi CNTTSG View Post
    Mình cũng bị vậy nó kêu lên bổ túc hồ sơ , nộp giấy chứng nhận còn đi học , mình không lên , thế là mấy bữa sau nhận được cái giấy lên doanh trại quân đội của quậm khám nghĩa vụ
    Ac,mình thì chưa thấy gì hết,chắc lên trường xin giấy nộp lun cho xog quá,có khi mình không bổ túc hồ sơ nó bắt mình di NVQS lun không ta???

Like
    0
    Đi nghĩa vụ giờ còn có 1,5-2 năm. Nếu không ngại cực thì cứ vô tư đi các bạn trẻ ah. Tiền lo lót 5-7 năm đó để làm vốn nữa làm ăn hay sau nầy cưới vợ ngon hơn. Mà nghe nói quy định mới là đi còn đc tiền bồi dưỡng 1 năm đâu gần 1-3 chai nữa đó.
    Đi về nhiều cái lợi vô hình lắm. Xin việc cũng dễ hơn 1 tý, Lên phường quận nói chuyện cũng đanh giọng hơn dù có phải nhở vả (có công đóng góp thì ngán gì).....
    Dĩ nhiên đi lính ko sướng như ở nhà rồi. Nhưng thời nay mà....đi đâu đi nữa mà có tiền thì vẫn sướng ah.

Like
    0
    Điều 7 Luật Nghĩa vụ quân sự:
    Lứa tuổi tuyển vào quân đội thường trực trong thời bình ấn định từ mười tám đến hai mươi lăm tuổi. Lứa tuổi tuyển vào quân đội thường trực trong thời chiến do Hội đồng quốc phòng ấn định.

http://doangia.vn/index.php?mod=arti...at&article=449
    Được sửa bởi Thuyên_QN lúc 00:17 ngày 09-07-2009

Trang 11 / 25 FirstFirst ... 689101112131416 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết