Trang 9 / 25 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 248
    Like
    0
    kakaka nói cái vụ khám này cũng vui ra phết. Đợt vừa rùi em đi khám, đúng ra là trúng rùi. Kết quả máy chú bảo huyết áp em cao quá rùi nói em bị gì gì đấy. Nhưng cũng tại em cả, do em hăng làm việc quá nên cả đêm trước em thức để chơi game mà (lên có 2 level thui.. hix hix ( )

Like
    5
    Quote Được gửi bởi ruckus View Post
    Đây là kinh nghiệm của thằng bạn vừa về đợt rồi từ doanh trại Long Bình- Đồng Nai, Đoàn 309.
    - Đi nghĩa vụ rèn luyện cho ta đôi chân khỏe- đi bi65 xa ko biết mệt, mặt dù ngày nay bước 1 chân ra đường đã có xe đạp/ xe máy/ xe bus.
    - Đi nghĩa vũ rèn luyện cho ta biết thích nghi với hoàn cảnh, thằng bạn tớ làm anh nuôi, trước khi nó vào và sau khi nó ra thì mọi người đều nấu ăn cực bẩn: rau ko rửa, cá ko đánh vẩy, thịt ko làm lông... vậy mà mọi người đều ăn ngon. Vậy bạn đừng tin những cái gọi là "an toàn vệ sinh thực phẩm".
    - Đi nghĩa vụ rèn luyện cho ta tinh thần sắt đá, đánh nhau ko biết sợ. Đợt vừa rồi nó bảo trong tiểu đội có đánh nhau, Sĩ quan bắt cả đội thức 2 đêm đến khi chỉ ra đứa nào đầu têu thì thôi. Vậy mà ko đứa nào khai, lì chưa?
    - Đi nghĩa vụ tập cho ta biết chớp thời cơ khi có thể. Kết quả của việc này là nó đã bắt trộm và bán thành công 4 chú heo sữa của Sĩ Quan nuôi để tẩm bổ, tổng thu nhập là khoảng 500K ...
    ............
    Đó là lợi ích của việc đi nghĩa vụ.
    Em cận 5 độ, có triển vọng ko được đi nghĩa vụ...
    ko biết bạn bác sao, nhưng em từng được lên trên sư đoàn 9 ( chỉ ở khu của mấy người thực hiện nghĩa vụ quân sự thôi, chưa phải bộ đội chính quy), thấy trên đó mọi người nề nếp lắm, nhìn ai cũng giống đầu gấu nhưng vào đó rèn sao ko biết thấy ... hiền khô. đồ ăn nấu cực ngon, nhớ nhất cái này . Còn chuyện kỉ luật thì cực ghê, trên bảo dưới tuân theo răm rắp.

kocanem Guest
    Có phải em nghịch quá mà ngay đến 1 cái giấy khám cũng kô có năm nay 23t rồi chưa thấy gọi gì cả

Like
    0
    Hôm trước bên phường có gửi giấy báo đi khám sức khỏe. Em mới nhận được giấy báo nhập học tại chức. Em đang suy nghĩ liệu có thể cầm giấy báo nhập học lên phường để tạm hoãn nghĩa vụ quân sự không? Các bác cho ý kiến cái nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bach_khoa View Post
    Hôm trước bên phường có gửi giấy báo đi khám sức khỏe. Em mới nhận được giấy báo nhập học tại chức. Em đang suy nghĩ liệu có thể cầm giấy báo nhập học lên phường để tạm hoãn nghĩa vụ quân sự không? Các bác cho ý kiến cái nhỉ?
    Bạn chúng giấy báo nhập học tại chức, nghĩa là trước đó bạn đã học xong 1 trường nào đó rồi phải ko?
    Nếu như vậy thì bạn cũng giống trường hợp của chủ Topic--> ko được.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhtuyenbk View Post
    Bạn chúng giấy báo nhập học tại chức, nghĩa là trước đó bạn đã học xong 1 trường nào đó rồi phải ko?
    Nếu như vậy thì bạn cũng giống trường hợp của chủ Topic--> ko được.
    Đúng là hồi trước em có học ở trung tâm tin học. Bây giờ mới thi vào học tại chức.
    Bác anhtuyenbk có thể nói rõ hơn? Em chưa hiểu lắm.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi bach_khoa View Post
    Đúng là hồi trước em có học ở trung tâm tin học. Bây giờ mới thi vào học tại chức.
    Ý bác anhtuyenbk là bạn đã sử dụng giấy của một trường nào đó, bây giờ bạn đổi trường khác thì giấy của trường mới không dùng được, bắt buộc phải dùng giấy của trường cũ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi MyLifeForShare View Post
    Ý bác anhtuyenbk là bạn đã sử dụng giấy của một trường nào đó, bây giờ bạn đổi trường khác thì giấy của trường mới không dùng được, bắt buộc phải dùng giấy của trường cũ.
    Giấy trường cũ thì không dùng được nữa. Hu hu...lại phải đi nghĩa vụ quân sự à... không có cách nào sao, ngoài cách đưa ****** ?

Like
    15
    Quote Được gửi bởi kocanem View Post
    Có phải em nghịch quá mà ngay đến 1 cái giấy khám cũng kô có năm nay 23t rồi chưa thấy gọi gì cả
    Vậy là coi chừng hộ khẩu bác bị cắt rồi đó , đâu bữa nào xách hộ khẩu qua CA phường kêu nó chứng thử cái gì đó xem sao.

Quote Được gửi bởi bach_khoa
    Trường hợp của bác lần trước nó sẽ không tính, vì bác không phải học chính quy (có thể nó quên hay năm đó đã kêu đủ chỉ tiêu).

Và lần này nó cũng sẽ gọi tiếp, vì bác cũng không phải học chính quy.
    1. Điểm b, c, d, khoản 1, mục II, thông tư 121/2007/TTLT-BQP- GGĐT ngày 7-8-2007 của Bộ Giáo dục và Bộ Quốc phòng hướng dẫn nghị định 38/2007/NĐ-CP ngày 15-3-2007 của Chính phủ quy định về đối tượng tạm hoãn gọi nhập ngũ thì những công dân nam sau đây được tạm hoãn gọi nhập ngũ trong thời bình:

b. Học sinh, sinh viên đang học tập tại các trường thuộc hệ thống giáo dục quốc dân theo qui định tại khoản 1 điều 48 của Luật giáo dục năm 2005 theo hình thức giáo dục chính quy, bao gồm:

- Trường trung học phổ thông, trường phổ thông dân tộc nội trú, trường phổ thông dân tộc bán trú, trường chuyên, trường năng khiếu, dự bị đại học;

- Trường trung cấp chuyên nghiệp, trường cao đẳng nghề, trường trung học nghề;

- Trường cao đẳng, đại học.

c) Học sinh, sinh viên đang học tại các nhà trường của tổ chức, cá nhân nước ngoài, tổ chức quốc tế, người VN định cư ở nước ngoài được phép đầu tư trên lãnh thổ VN hoặc học sinh, sinh viên được đi du học tại các trường ở nước ngoài có thời gian đào tạo 12 tháng trở lên.

d) Học sinh, sinh viên nêu tại điểm b và điểm c khoản 1 mục II thông tư này chỉ được tạm hoãn gọi nhập ngũ trong một khóa đào tạo tập trung đầu tiên, nếu tiếp tục học tập ở các khóa khác thì không được tạm hoãn gọi nhập ngũ.
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...0&ChannelID=79

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Quote Được gửi bởi BoTayConGaQuay View Post
    Vậy là coi chừng hộ khẩu bác bị cắt rồi đó , đâu bữa nào xách hộ khẩu qua CA phường kêu nó chứng thử cái gì đó xem sao.

Trường hợp của bác lần trước nó sẽ không tính, vì bác không phải học chính quy (có thể nó quên hay năm đó đã kêu đủ chỉ tiêu).

Và lần này nó cũng sẽ gọi tiếp, vì bác cũng không phải học chính quy.

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...0&ChannelID=79
    Cứ kiểu này thì thôi...đi nhập ngũ quá rồi...hic hic...

Trang 9 / 25 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết