Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

[Hỏi] Vấn đề về IP

1. Mình sử dụng máy tính cây, có thể cài đặt sử dụng cả mạng dây và mạng 3G chạy song song hay không? Ví dụ chạy IE = mạng FPT/VNN như bình thường, còn chạy Chrome/Firefox/Opera thì chạy với 3G không biết có được không ? Nếu được thì cài đặt như nào ?
    2. Vấn đề IP
    - Mình sử dụng USB 3G - Cho hỏi khi sử dụng 3G thì IP của mình có thay đổi không? Và mình thay Sim khác ( Mạng khác ví dụ như Vina - Mobile - Vietel ) thì IP connect của mình có thay đổi khi mình thay đổi SIM không?
    Mong nhận được câu trả lời gúp ý của các bạn
    Thân
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tunhantam View Post
    1. Mình sử dụng máy tính cây,
    Mình xài máy tính hơn 20 năm, không biết cái "máy tính cây" của bạn là cái gì. Khó tư vấn quá.
    có thể cài đặt sử dụng cả mạng dây và mạng 3G chạy song song hay không? Ví dụ chạy IE = mạng FPT/VNN như bình thường, còn chạy Chrome/Firefox/Opera thì chạy với 3G không biết có được không ? Nếu được thì cài đặt như nào ?
    Cắm vô // thì được. Nhưng máy tính sẽ tự chọn mạng nào để xài. Bạn muốn tự chọn thì chỉ có cách khi xài mạng này thì disable mạng kia đi thôi.

2. Vấn đề IP
    - Mình sử dụng USB 3G - Cho hỏi khi sử dụng 3G thì IP của mình có thay đổi không? Và mình thay Sim khác ( Mạng khác ví dụ như Vina - Mobile - Vietel ) thì IP connect của mình có thay đổi khi mình thay đổi SIM không?
    Mong nhận được câu trả lời gúp ý của các bạn
    Thân
    IP luôn thay đổi mỗi khi bạn kết nối lại. Mỗi lần kết nối là 1 IP.
    Thay sim thì là thay từ nhà cung cấp này sang nhà cung cấp khác. Mỗi nhà cung cấp đều có 1 dải IP riêng nên thay đổi nhà cung cấp đương nhiên là phải đổi IP rồi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết