Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: máy ko vào dc mạng

Like
    0
    cò thể do cách bấm đầu dây sai rùi

Like
    0
    máy mình củng thường bị nhu vậy lắm,minh dung ADSL nhung toc do truy cap cham,minh khai bao ip thi loi.nhung tat ca mang bo ip chi de khai bao tu dong thi may vao dc internet.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi vhung87 View Post
    cò thể do cách bấm đầu dây sai rùi
    bấm đầu dây sao thì máy phải báo là không vào đc mạng chứ. Đằng này máy vẫn báo là co mạng mà. Địa chỉ IP thì tốt rồi, sao vẫn ko vào đc mạng nhỉ

Like
    0
    mình có đứa bạn dùng máy tính để bàn, cài hệ điều hành window 7 cũng không vào được mạng, kiểm tra dây vẫn tốt không có vấn đề gì, khi cắm vào case máy tính thì đèn báo sáng màu xanh, biểu tượng mạng góc bên phải máy tính báo dấu chấm than. ping thử thì không thông trong khi cắm dây sang máy khác vẫn có mạng bình thường. mình cũng đã để địa chỉ ip tự động, dns cũng để tự động hết. cài lại win cũng không được, driver card mạng cũng đã cài mà không vào được mạng, mong các bạn giúp đỡ. xin cám ơn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nitran View Post
    mình có đứa bạn dùng máy tính để bàn, cài hệ điều hành window 7 cũng không vào được mạng, kiểm tra dây vẫn tốt không có vấn đề gì, khi cắm vào case máy tính thì đèn báo sáng màu xanh, biểu tượng mạng góc bên phải máy tính báo dấu chấm than. ping thử thì không thông trong khi cắm dây sang máy khác vẫn có mạng bình thường. mình cũng đã để địa chỉ ip tự động, dns cũng để tự động hết. cài lại win cũng không được, driver card mạng cũng đã cài mà không vào được mạng, mong các bạn giúp đỡ. xin cám ơn.
    Lấy cái card mạng lắp vào máy khác xem có xài được không, nếu không xài được thì card mạng bị hư rồi .

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết