Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Máy không vào được đĩa boot

Máy mình tự nhiên bây giờ khi cho đĩa boot vào thì sau bước chọn vào thì màn hình vẫn tối đen. Ổ CD vẫn tốt và mình đã điều chỉnh trong bios hết rồi. Có phải máy mình có vấn đề về phần cứng không.
    Quote Quote

Like
    0
    Tôi nghĩ là có 2 nguyên nhân:
    - Pin CMOS hỏng nên bạn điều chỉnh trong bios không có nghĩa gì, khi khởi động lại sẽ quay lại chế độ mặc định.
    - Đĩa Boot hỏng.

Like
    0
    trường hợp này mình cũng bị rời, mainboard ASUS, không biết đúng không nhe, hình như các main đời mới bây giờ không hỗ trợ các đĩa boot thông dụng hiện nay (Hiren chẳng hạn) nhưng khi mình dùng đĩa cài win thì boot cài win được. không biết lúc này mấy hãng tạo chương trình boot cứu hộ đã ra phiên bản mới khắc phục chưa.
    Bạn nên dùng các chương trình tạo menu boot tích hợp vào HDD luôn thì sử dụng được đó Avlogm gì đó, ghi không đúng lắm

Like
    0
    Đĩa boot mang máy khác vẫn ngon mà. Còn pin bios thì thử máy khác rồi vẫn hoạt động bình thường. Không biêt nguyên nhân có phải do cpu sắp có vấn đề không.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Main của mình là main ABatron và là main đời cũ mà.
    Được sửa bởi tranthehiep17 lúc 11:15 ngày 04-10-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    pótay thì còn làm gì nữa :http://911.com.vn/news_home.asp
    trang web này có thể sẽ giúp bạn giải đáp thắc mắc
    Được sửa bởi the smile lúc 20:01 ngày 05-10-2008 Reason: hiiiiiiiiii

Like
    3
    Thay ổ CD khác đi, ổ cũ đọc kém quá rùi..........

Like
    0
    bạn nên kiểm tra lại main của mình đi,lúc trước máy tôi cũng bị tương tự như vậy đó

Like
    0
    trường hợp này mình cũng bị rời, mainboard ASUS, không biết đúng không nhe, hình như các main đời mới bây giờ không hỗ trợ các đĩa boot thông dụng hiện nay (Hiren chẳng hạn) nhưng khi mình dùng đĩa cài win thì boot cài win được. không biết lúc này mấy hãng tạo chương trình boot cứu hộ đã ra phiên bản mới khắc phục chưa.
    Bạn nên dùng các chương trình tạo menu boot tích hợp vào HDD luôn thì sử dụng được đó Avlogm gì đó, ghi không đúng lắm

Like
    0
    mình cũng đã gặp 1 trường hợp tương tự như thế.chả là mình muốn ghost lại máy của đứa bạn (máy mới mua main of gigabyte),khi ghost dc 100% máy bảo restart lại mình đã làm nhưng máy k vô windows dc, cứ chạy hết màn hình đen là tự boot lại hoài,bắt buộc phải cho đĩa windows vào setup mới êm chuyện.ngặt nỗi file ghost này máy khc xài ngon lành.k biết có phải main đời mới nó k cho làm kiểu vậy k nữa...

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết