Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: help wordpress

Like
    0

Thông tin help wordpress

Hi moi ngườii,

Tui có mua domain vd: abcde.com (chỉ domain) & có đăng ký abcde.wordpress.com.

câu hỏi là: làm sao để domain abcde.com của tui có thể chạy được khi mọi người gõ vào abcde.com thì nó sẽ load wordpress về ( không xài redirect nhé) vì tui thấy nhiều người mua domain & nội dung là của wordpress, mọi người chỉ dùm nhé.
    Quote Quote

Like
    0
    Đó là do họ dùng mạ nguồn của Wordpress đó bạn, host trên host riêng. Và dùng domain riêng. Đây là mã nguồn do wordpress.org cung cấp miễn phí. Còn các blog ten_blog.wordpress.com là do nhà cung cấp Wordpress.com cung cấp cho bạn dịch vụ Blog miễn phí và mình phải chịu sự quản lý của họ.

Like
    1
    Nếu cậu chỉ có domain mà không có host thì tốt nhất dùng Blogger của Google!

Like
    0
    Khi đăng ký tài khoản blog ở WordPress.com, bạn sẽ được nhà cung cấp cho 10 credits miễn phí. Bạn có thể dùng 10 credits vào việc add domain của bạn vào blog WordPress.com

Cấu hình tên miền riêng cho blog Wordpress:

1. Đăng nhập Domain Control, đổi DNS domain về địa chỉ:

ns1.wordpress.com ns2.wordpress.com ns3.wordpress.com

(IP 72.232.101.25)

Chờ sau 2 - 5 tiếng DNS update.

2. Đăng nhập vào Dashboard Wordpress, chọn tab Upgrades -> Domains, nhập tendomaincuaban.com vào ô Add a domain và sau đó nhấn nút Add domain to blog.

3. Chờ vài tiếng domain và host WordPress kết nối với nhau, công việc đến đây xem như hoàn tất.

Nếu chưa có domain, bạn có thể mua trực tiếp tại Wordpress 10 $ / năm hoặc tại BeeHost 8.8 $ / domain / năm.

Chúc vui !

Like
    1
    Phải công nhận WordPress nhiều chức năng thật nhưng nếu dùng host WP cho sẵn thì rất chậm, chậm hơn của Blogger cho nhiều.
    Mà wordpress luật khá khó khăn, không cẩn thận là bị suspend ngay.
    Nếu bạn quyết định xài Wordpress thì tốt nhất là nên mua 1 host chạy cho sướng.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết