Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Hỏi cách convert HDDVD sang mkv?

Em có down trên Net về dc 1 file iso gần 8GB. Sau khi extract ra dc 2 thư mục:
    1/ HVDVD_TS nặng 7,7GB bao gồm các lile .BUP, .MAP, .EVO (có dung lượng rất lớn, gần bằng file iso gốc) và một file .VTI
    2/ ADV_OBJ nặng 834KB, trong đó chỉ có 3 file DISCID.DAT, VPLST000.XPL và menu.aca (831KB)

Bây giờ em muốn chuyển (convert hay Rip gì đó) cái đống này sang mkv giống như các file HDDVD Rip trên mạng vậy đó thì làm cách nào hả các bác?
    Mong các bác hướng dẫn chi tiết vì em cần thu nhỏ cái file đó lại chứ để gần 8GB thì tốn HDD lắm. Xin cám ơn các bác trước
    Quote Quote

Like
    0
    8Gb thì ăn thua gì? Nếu dung lượng nhỏ đi cũng đồng thời chất lượng kém đi. Còn phần mềm thì tương đối nhiều. Thử dùng Canopus xem sao.

Like
    0
    Canopus Procoder 3 cũng ko convert dc bạn ơi, nói đúng hơn là nó ko cho Add các file này vào để convert

Like
    0
    Hoặc thử TMPGEnc 4.0 XPress xem sao. Nếu kg đc cho mình linh, hoặc up thử 1 file cho mình để mình thử xem thế nào.

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

dùng AVS convertter chắc là dc, cũng hay làm cho HD

Like
    0

Like
    0
    bác nào đã convert qua thành công thì cho em cái tên soft cụ thể cái chứ thử hết soft này đến soft khác biết đến bao giờ.

@Vĩnh Thắng: làm theo cách của videohelp thì quá phức tạp, phải qua 3, 4 soft mới dc và thời gian cũng rất lâu (nghe đâu 1 HDDVD 720p -> mkv phải cả ngày). Ý mình muốn tìm 1 soft All in one giống như Rip DVD vậy đó, mặc dù ko đẹp bằng nhưng chất lượng tạm dc và nhanh

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ukyo tachibana View Post
    bác nào đã convert qua thành công thì cho em cái tên soft cụ thể cái chứ thử hết soft này đến soft khác biết đến bao giờ.
    Mấy vụ này ít người thực hiện. Bạn muốn như ý thì up lên cho mọi người xem cụ thể ra sao chứ. Đã chưa biết, nhờ anh em chỉ cho mà vẫn còn lười. Bản thân tôi khi chưa biết vẫn phải vọc "lòi" cả mắt mới biết được. Không làm được mới hỏi anh em. Với câu nói của bạn tôi tin chắc sẽ không có anh em nào trả lời bạn đâu.

Like
    0
    Chẳng qua không chịu đọc mà thôi 2 đề tài về HD và DVD đã được dán ngay trên đầu cơ mà.
    Làm ra nó mới khó chứ chôm về để convert có khó gì.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi minhmedia View Post
    Mấy vụ này ít người thực hiện. Bạn muốn như ý thì up lên cho mọi người xem cụ thể ra sao chứ. Đã chưa biết, nhờ anh em chỉ cho mà vẫn còn lười. Bản thân tôi khi chưa biết vẫn phải vọc "lòi" cả mắt mới biết được. Không làm được mới hỏi anh em. Với câu nói của bạn tôi tin chắc sẽ không có anh em nào trả lời bạn đâu.
    thì em cũng đâu nói cái gì quá đáng lắm đâu. Em vẫn thường vọc mấy cái này đó chứ nhưng trường hợp này file quá lớn, ko thể cắt nhỏ ra vài MB để thử nghiệm dc nên bác thông cảm. mà cũng ko thể up file evo này lên dc vì dung lượng nó cũng tương đương file iso rồi
    Quote Được gửi bởi Co Loa View Post
    Chẳng qua không chịu đọc mà thôi 2 đề tài về HD và DVD đã được dán ngay trên đầu cơ mà.
    Làm ra nó mới khó chứ chôm về để convert có khó gì.
    bác biết thread đó nằm ở đâu thì chỉ em với chứ em search ko ra

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết