Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    rooneychu Guest

Câu hỏi, cần giúp đỡ Thắc mắc về ổ đĩa ẢO

Em nhìn thấy nhiều máy có cài ổ đĩa ẢO để làm gì đấy ak
    Quote Quote

Like
    0
    Nhiều phần mềm khi dùng nó bắt đưa CD vào. CD là chương trình mô phỏng 1 ổ CD. Khi phần mềm nào bắt phải có CD thì mình dùng CDẢo để copy toàn bộ dữ liệu vào máy. Lúc ấy mình ko cần dùng CD thật nữa.

Like
    0
    Giả sử như bạn chụp hình của một cái đĩa nào đó thành file ISO (Ví dụ chụp bằng NeroBurn hay WinIso ) thì nếu có một ổ CD ảo thì bạn muốn cài chương trình, bạn chỉ việc nháy đúp vào ổ ảo đó, ổ sẽ yêu cầu đưa đĩa vào, lúc này bạn Browse đến cái ảnh bạn chụp là nó chạy như ổ CD thật để cài đặt

Like
    0
    đúng như là bạn river đã nói.đó là ổ danh cho những chương trình bát buộc chạy trên đia thì mới chạy được.khi dùng ổ này thì sé không phải dùng đĩa thật nữa.tuy nhiên bạn cần phải image file đĩa thật thì mới chạy được.sau khi image xong ổ ảo sẽ đọc flle đó như là ổ thật.rồi chạy ngon lành, bạn không phải đưa đĩa thật vào ổ nữa.chỉ cần click vao chương trinh bạn muốn chạy thôi.

rooneychu Guest
    nghĩa là khi chạy thì bắt buộc phải có ổ đĩa mới chạy được. Nhưng mà để không cần mỗi lần chạy thì phải bỏ đĩa vào thì ta copy hết Data ở trong đĩa thật ra ổ đĩa ảo đúng ko.

Like
    0
    vậy cách tạo 1 ổ đĩa ảo như thế nào hả các bác, mà giả sử dùng 1 phần mềm nào đó mà cần bỏ đĩa, các bước nào để làm cho ko cần bỏ đĩa vào nữa??? mong các bác chỉ tận tình.

Like
    0
    Bạn có thể dùng Daemon Tool (free) hoặc Virtual Drive 11.6 (commercial) để tạo ổ ảo. Các phần mềm này rất đơn giản, chỉ mò một chút là sử dụng đc

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết