Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Tệ thật ! My Computer không hiện ra ổ cứng di động?

Mấy pro giúp mình với, chẳng hiểu sau khi cắm ổ cứng vào máy ở nhà thì nó nhận ra được, nhưng khi vào máy ở trường thì nó nhận ra ổ đĩa(vào Device Manager trong Hard Disk có Western External ... hiện ra), nhưng trong My Computer thì ko hiện ổ đĩa. Mình đã làm đủ mọi cách, chẳng hạn như vào Manage sửa tên volume(nhưng vào đó ko thấy External disk đâu cả nên ko thể chỉnh tên ổ đĩa), uninstall driver rồi restart lại cũng ko nhận ra, mình ko nghĩ là do thiếu nguồn vì đèn trên HDD vẫn cháy sáng(cả 2 máy đều sài Win2k3). Mong mấy pro giúp dùm. Mình cảm ơn
    Quote Quote

Like
    0
    Đã vào bios xem cổng usb có bị disable đi không ngoài ra trong manager mục usb có gì khác thường không.
    Bạn đến trường cắm vào có biểu tượng nhưng không vào được là do IT ở trường họ khóa cái phần usb này vào ko cho bạn xài thôi
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    26
    Quote Được gửi bởi dohoangthien View Post
    Mấy pro giúp mình với, chẳng hiểu sau khi cắm ổ cứng vào máy ở nhà thì nó nhận ra được, nhưng khi vào máy ở trường thì nó nhận ra ổ đĩa(vào Device Manager trong Hard Disk có Western External ... hiện ra), nhưng trong My Computer thì ko hiện ổ đĩa. Mình đã làm đủ mọi cách, chẳng hạn như vào Manage sửa tên volume(nhưng vào đó ko thấy External disk đâu cả nên ko thể chỉnh tên ổ đĩa), uninstall driver rồi restart lại cũng ko nhận ra, mình ko nghĩ là do thiếu nguồn vì đèn trên HDD vẫn cháy sáng(cả 2 máy đều sài Win2k3). Mong mấy pro giúp dùm. Mình cảm ơn
    Bình thường máy cắm USB ( ko phải ổ cứng di dộng nhé) có nhận ko? nếu nhận thì có làm sao đâu, tại cái ổ di động nó dở hơi , ko như USB đâu.

Bạn đổi hết các cổng cắm xem ( đổi ra đằng sau, cắm hết các cổng) thế nào cũng có cổng nhận.
    Máy nhà mình có 6 cổng USB mà chỉ có 1 cổng nhận đầy đủ thôi. Có cổng nó nhận ko hết ổ, có cổng nhận rồi để đấy ko thấy trong My Computer, có cổng thì ko nhận gì luôn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi gon87 View Post
    Bình thường máy cắm USB ( ko phải ổ cứng di dộng nhé) có nhận ko? nếu nhận thì có làm sao đâu, tại cái ổ di động nó dở hơi , ko như USB đâu.

Bạn đổi hết các cổng cắm xem ( đổi ra đằng sau, cắm hết các cổng) thế nào cũng có cổng nhận.
    Máy nhà mình có 6 cổng USB mà chỉ có 1 cổng nhận đầy đủ thôi. Có cổng nó nhận ko hết ổ, có cổng nhận rồi để đấy ko thấy trong My Computer, có cổng thì ko nhận gì luôn.
    pác nói vậy là sai rồi trong bios và trên win cũng có chế độ không nhận thiết bị ngoại vi cắm vào cổng usb đó nhé.Kể cả usb di động luôn cho dù nhìn ở khay hệ thống vẫn thấy biểu tượng thiết bị ngoại vi cắm vào cổng usb
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    26
    Quote Được gửi bởi ngondensang2007 View Post
    pác nói vậy là sai rồi trong bios và trên win cũng có chế độ không nhận thiết bị ngoại vi cắm vào cổng usb đó nhé.Kể cả usb di động luôn cho dù nhìn ở khay hệ thống vẫn thấy biểu tượng thiết bị ngoại vi cắm vào cổng usb
    Thì em có bảo là trong bios vâ trên Win ko có chế độ ấy đâu. Thế nên em mới nói là cắm cái USB vào nó có nhận ko ? Vì cái USB và cái ổ di động thì khác gì nhau nào ? Nếu đã chặn USB tất chặn ổ cứng đi động còn gì?

Nhưng máy cắm USB vào nhận thì chưa chắc đã nhận ổ di động đâu ( máy nhà em 6 cổng có 1 cổng là nhận đầy đủ thôi, nhưng cả 6 cổng đều nhận USB ngon lành )

Like
    0
    Mình cắm USB vô thì máy vẫn nhận bình thường. Nhưng HDD di động thì nó nhận ra nhưng ko hiện lên trong My Computer mặc dùng đã change volume và cắm nó vào cổng phía sau máy.

Like
    0
    mình cũng bị như vậy. thật bó tay, chác phải đổi cái mới thôi. mà trọng nhát là DATA, đèm báo, nhưng không nhìn thấy ổ HDD ngoài. Mình đang nghĩ tới security trên Sever này nên một thời gian sau nó mới có hiệulực ẩn HDD của mình luôn. vì không cho User khác đọc, vì security mấy HDD kia cũng gặp tưong tự. tìm thằng 2k3 cũ security lai có khi ok. nhưng tìm nó ở đâu ta.......bó tay luôn

Like
    0
    bạn thử cắm HDD vào rồi restart lại máy xem có nhận ko, cắm vào cổng usb trên main nhé.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dohoangthien View Post
    Máy mình cũng bị vậy mấy bạn ơi. Mình có cái ổ cứng di động 60G trước mình cắm vào máy nó vẫn nhận nhưng giờ nó ko nhận nửa. Mình đã thử các cổng USB nó vẫn hoạt động tốt, driver vẫn ko sao, mĩnh đã cắm thử trên cổng USB ở trên main cũng ko được, mình cũng đã cài lại win. Mình đã cắm thử trên nhiều máy tính khác của bạn mình thì nó đều hoạt động tốt. Có bạn nào biết cách để nó nhận ko chỉ cho mình với.

Like
    0

Nói nhỏ nè !

1. Bạn down 1 cái chương trình Partition nào đó . ( tôi dùng PartitionWizard)
    2. Setup và run. Ctrình này sẽ nhận ổ cứng di động của bạn.
    3. Chọn ổ bạn muốn hiện, -> chuột phải --> change letter --> OK
    Done

*** ổ của tôi trước bị virus, cắm máy khác thì nhân, cắm máy mình không nhận. Chả biết làm sao. Làm cách này thì được, cũng chả hiểu sao..

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết