Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Làm sao làm cho USB Flash Drive khởi động

Chào các bạn,

Tôi có 1 Floppy khởi động dùng để Debug, nay tôi muốn debug cái laptop mà nó lại không có ổ đỉa Floppy để bỏ cái Đỉa Debug floppy của tôi vô, tôi dùng kế copy tất cả các file trong floppy vô một cái USB Flash Drive, rồi cho laptop khởi động bằng cái USB này, nhưng nó cứ báo là invalid hoài, một số bạn tôi nói rằng tại nó thiếu một số file dùng để khởi động!!! Vậy xin các bạn chỉ giúp làm thế nào để copy các file khởi động này vô cái USB Flash Drive của tôi nhé,

Xin cám ơn các bạn rất nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    Để khởi động đc từ USB thì bạn cần có 2 diều kiện, 1 là Mainboard phải hỗ trợ và 2 là USB phải boot đc. Đièu kiện thứ nhất bạn có thể kiểm tra trong cmos của máy, còn cái thứ 2 thì bạn cần phần mềm để format usb, đơn giản là HP USB Storage Format Tool, bạn có thể search cách làm USB boot đc trên google.com. Nhưng bạn có cái laptop thì nên dùng nó để tạo 1 cái đĩa CD boot đc sẽ đỡ mất công hơn

Like
    0

Tôi đã làm cái đĩa CD boot rồi - cám ơn bạn

Xin cám ơn bạn rất nhiều,tôi đã làm cái đĩa CD boot bằng Nero rồi, thật sự thì tôi cũng chưa biết phải làm CD boot bằng Windows như thế nào nữa!!! cho nên tôi dùng Nero vậy.

Rất cám ơn bạn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết