Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Xin chỉ cách gắn quạt socket 478

tui còn bộ máy dòng 845 vừa rồi có gỡ cái quạt ra khi gắn lại thì khởi động không lên. Gở 2 cái chốt cố định quạt đặt tấm nhôm lên không gài 2 chốt lại thì khởi động được. Xin các bác chỉ dáo
    Quote Quote

Like
    0
    Dòng 845 ko có quạt thì vẫn có thể khởi động dc chỉ có điều nó sẽ tắt ngay sau đó khoang 1-5"
    Bạn tháo quạt có khi động chạm đến Ram hay dây nguồn 12v làm cho máy ko khởi động dc

Like
    0
    ủa cái quạt đâu có dính gì tới dây 12v đâu. Ý tui là hình như tui làm 0 đúng kỹ thuật hay sao mà khi tui đặt cái miến nhôm lên con cpu thì máy vẫn chạy được mà khi tui gài 2 cái chốt để cố định cái quạt thì 0 chạy được. 0 biết tại sao

Like
    0
    thì xem lại xem cái con săt công ấy có đè nén gì lên quạt không nào, công lên rùi quạt vẫn trơn chứ, hay quay tay cũng không thèm chạy??

Like
    0
    Đính chính lại nhé: khi tui đặt quạt(tức quat = cục nhôm dính cái quạt) lên cpu chưa cài 2 cái chốt giử lại thì máy vào Win chạy bình thường quạt quay bình thường .
    Bây giờ tắt máy gày 2 cái chốt để cố định cái quạt lại cho nó khỏi rớt thì khởi động máy lên đen thui khi khởi động không có tiếng tít, quạt có điện thì quay.
    Nên tắt nguồn mở 2 chốt gài ra restart thì vào win mà hể gài 2 chốt lại khởi động đen thui..

Like
    0
    Hỏi tí nhe?
    Coi có bị chạm main ko.

Like
    0
    mình nghỉ bạn cần nên kiểm tra kỷ lại các thết bị đi nè

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết