Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Máy in không in được

Tự nhiên hôm nay máy in của mình (hiệu Canon Laser Shot LBP 1210) không in được, mình kiểm tra driver nhưng cũng bình thường, kiễm tra dây cấm cũng bình thường, vào trong control panel-> Priters and Faxes thì có 2 file là AGFA-AccuSet v52.3 và Canon Laser Shot LBP 1210(mình tạo ra mà không làm gì được nên xóa luôn). Mình cũng chẳng biết chỉnh cái này làm sao để máy in nó hoạt động trở lại được. Các bạn giúp mình với. Mình đang cần in gấp
    Quote Quote

Like
    0
    Khi in ( Ctrl+P ), bạn chọn lại máy in. Thế là xong. Hoặc Del cái AGFA đi, lúc đó máy in Canon sẽ mặc định được chọn.

Like
    0
    Hình như đằng sau máy in này có lỗ in test. bạn nhấn vào đó mà giấy chạy ra là OK, thử thay cáp hoặc đổi lỗ cắm xem sao. Nếu bấm vào lỗ in test mà ko được thì kiểm tra máy in

Like
    0
    Add lại máy in Canon, Properties nó cho nó là Default.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi WaZzA View Post
    Add lại máy in Canon, Properties nó cho nó là Default.
    uh chính xác đấy ^^ sorry spam

Like
    0
    Quote Được gửi bởi TheLeader102 View Post
    Khi in ( Ctrl+P ), bạn chọn lại máy in. Thế là xong. Hoặc Del cái AGFA đi, lúc đó máy in Canon sẽ mặc định được chọn.
    Các này là chuẩn nhất ngoài ra pác có thể chuột phải biểu tượng máy in canon chọn 'set as default printer' là ổn thôi

Các pác nhìn hình thì sẽ nhận ra là pác này toàn nhấn in trực tiếp mà chẳng thèm biết là đang để lệnh in bằng máy in nào thế mới có chuyện cái máy in AGFA.. có một lệnh in mà chưa in ra.
    May mà pác ý chỉ có một máy in chứ có nhìu máy in thì có mà loạn cào cào.

Khuyên pác trộm thế kỷ một cầu lần sau in thì phải xác định rõ máy in cần in ( không nên nhấn lệnh in luôn ) chứ nếu mà pác có độ 2 máy in trở lên mà lại có cả máy in màu lúc đó in nhầm sang máy in màu có mà chết tiền đó pác.
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết