Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Giúp mình với các Bạn " Log out"

Hôm wa mình lên mạng vào diễn đàn khác đọc và ngồi dọc thằng "regedit và msconfig " dọc xong mình restart máy lại thì bổng nhiên bị" Log Out" hoài à,nhâp đúng User accounts nhưng Zô tới Win thì bị đẩy ra ngoài màn hình " Wecome" hoài ko tài nào zô Win được hết, Bạn nào từng bị và biết cách khắc phục, thì giúp mình với nghe, Cam ơn các bạn nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Cài lại Win và sau đó quét virus trong Safe Mode

Like
    0
    số điện thoại mới 090.345.49.45

Like
    0
    cái này hỏi hoài rùi mà

Like
    0
    Cảm ơn các bạn nhưng mà cài Win lại thì nó sẽ mất hết các chương trình của cty, nhưng nếu cài lại chương trình chi mất khoảng 1 ngày mới xong đó mấy Bạn ơi, có còn cách nào khác ngoài việc cài Win lai ko vậy hả mấy Bạn, Vi công ty mình làm có 3 máy, chương trình điều giống hệt như nhau cả, các Bạn có ý kiến gì giúp mình với,Mình có ý 2 ý nghĩ như thế này mấy Bạn xem giúp mình và góp ý kiến cho mình với nghe, Ý như sao

thứ nhất: Có cách nào chạy Ghost bằng mạng nội bộ ko hả mấy bạn, Nếu có thì hãy chỉ cách cho mình làm với.
    Cách 2 là gắn 2 ổ cứng cùng với 1 CD và làm sao để cho nó chạy ổ cứng của máy ko bị "log out", Xin ý kiến của các Bạn, và cách làm của nó như thế nào. 2 ý nghĩ trên nó có dùng được không?

Like
    0
    lỗi logout này chưa khó đến mức phải cài lại win chỉ cần repair win lại là ổn thôi và có vô số cách khác để làm
    bạn chịu khó lang thang tìm đọc bài cũ đi ở diễn đàn này đã có bài nói về vấn đề này rồi đó đâm ra mọi người chẳng thiết tha mà post lại lần nữa cho bạn xem đâu.
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    coppy file system nhé. bị mất file ấy rùi file system trong system32 ấy

Like
    0
    Windows tự động log off sau khi quét virus

Windows tự động log off là cú “hồi mã thương” mà một số spyware sử dụng khi bị phát hiện. Chẳng hạn các phần mềm chống virus như Norton AntiVirus, Lavasoft Ad-Aware… phát hiện và xóa tập tin spyware wsaupdater.exe nhưng không sửa thông tin trong Registry. Kết quả Windows không thể hoàn tất quá trình khởi động do thông tin Registry bị sai lệch dù bạn thử đăng nhập bằng một vài tùy chọn khác như chế độ Safe Mode và Last Known Good Configuration. Có vài cách để khắc phục lỗi này tùy vào những công cụ sẵn có, chẳng hạn như sử dụng Recovery Console trong CD cài đặt Windows hoặc trực tiếp chỉnh sửa Registry của Windows bằng tiện ích trong “CD cứu hộ” như Hiren’s BootCD, WinBuilder, Bart’s PE Builder, miniPE.
    SỬ DỤNG RECOVERY CONSOLE
    Bước 1. Thay thế, đổi tên tập tin userinit.exe bằng Recovery Console.
    Khởi động máy với đĩa CD cài đặt Windows. Nhấn phím bất kỳ khi xuất hiện thông báo Press any key to boot from CD.
    Trong màn hình Welcome to setup, nhấn phím R (Repair) để khởi động Recovery Console (RC).
    Nếu hệ thống cài đặt nhiều hệ điều hành (HĐH) khác nhau, chọn HĐH bị lỗi cần khắc phục (lưu ý: nếu nhấn Enter khi chưa chọn HĐH, chương trình sẽ tự khởi động lại máy).
    Nhập mật khẩu của tài khoản thuộc nhóm quản trị (Administrators).
    Tại dấu nhắc của RC, gõ các dòng lệnh sau (nhấn Enter sau mỗi dòng lệnh).
    cd system32
    copy userinit.exe wsaupdater.exe
    exit
    Bước 2. Khởi động lại máy tính, bạn đã có thể đăng nhập Windows ở chế độ bình thường.
    Chọn Start. Run, gõ dòng lệnh regedit và nhấn OK để mở cửa sổ Registry Editor.
    Trong khung trái Registry Editor, tìm đến nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE’SOFTWARE’Microsoft’Window s NT’CurrentVersion’Winlogon
    Ở khung phải, tìm đến mục userinit, nhấn phải chuột trên mục này chọn modify.
    Thay thế tập tin wsaupdater.exe bằng userinit.exe, (bao gồm cả dấu “,”) trong mục Value data (thông tin đúng trong trường hợp này là C:\WINDOWS\system32\userinit.exe,
    Chọn OK và đóng Registry Editor.
    Bước 3. Xóa tập tin wsaupdater.exe
    Khởi động lại máy tính, đăng nhập Windows bằng tài khoản thuộc nhóm quản trị (Administrators).
    Chọn Start. Run, gõ dòng lệnh %Windir%’system32, nhấn OK (hoặc mở Windows Explorer, tìm đến thư mục Windows’System32)
    Tìm tập tin wsaupdater.exe trong thư mục Windows’System32, chọn Delete, nhấn OK xác nhận xóa.
    Ghi chú. Việc chỉnh sửa các thông số Registry đòi hỏi phải được thực hiện hết sức cẩn trọng vì chỉ một sơ suất nhỏ cũng có thể khiến Windows hoạt động bất thường, thậm chí không thể đăng nhập được. Do vậy, trước khi tiến hành bất kỳ một chỉnh sửa nào, hãy sao lưu lại cấu hình Registry hiện tại theo các hướng dẫn trong bài “Chăm sóc và bảo dưỡng Windows Registry”

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết