Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 40
    Like
    0

chuyển tiền Moneybooker dùng NH nào tốt nhất ??

Mình nghe nói chuyển tiền từ Moneybooker về VietNam mà dùng ngân hàng VCB sẽ bị charge phí rất là cao, còn nếu dùng 1 số ngân hàng khác thì phí sẽ thấp. Xin hỏi các bạn có kinh nghiệm chuyển tiền từ Moneybooker hay từ các E-wallet khác ( như Neteller, Click2pay...) cho ý kiến giúp mình với.

Cảm ơn các bạn.
    Quote Quote

Like
    13
    to dùng eximbank, k0 vấn đề gì cả (tài khoản visa card của eximbank), phí như trong biểu phí của ngân hàng và phí của moneybookers đã nói, k0 có phát sinh gì thêm, nhận được sau 2->3 ngày chuyển.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi fire light View Post
    to dùng eximbank, k0 vấn đề gì cả (tài khoản visa card của eximbank), phí như trong biểu phí của ngân hàng và phí của moneybookers đã nói, k0 có phát sinh gì thêm, nhận được sau 2->3 ngày chuyển.
    Hỏi cái bác, bác rút về bằng VISA (verify VISA rồi rút) hay TK nội địa ở exim ? Về exim còn charge phí nữa chứ, bác có bị call lên kí biên nhận cam kết không ? Mình rút về Tech bị thu 5.5$ và kí tùm lum hết.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi fire light View Post

Sao bác pro vậy, lúc nào em bấm nút chuyển tiền thẳng vào thẻ cũng bị lỗi, chỉ còn cách chuyển tiền vào tài khoản, mất 2$ đến 3$ lệ phí thì phải

Eximbank nó chỉ kêu bạn lên khi có sai sót gì đó thôi, nhớ lần đầu mình đưa cho Moneybooker số tài khoản nhầm 1 số so với thực, thế là khi nhận tiền Eximbank kêu lên hỏi 1 xí rồi thế là có tiền Còn lại thì sau 3,4 ngày đem thẻ ra ATM rút

Mà các bác cho em hỏi ở bên Moneybooker làm sao để có cái nút donation như bên Paypal vậy

Like
    0
    Ai cho hỏi trang web của Monybooker là gì vậy??? Tui tìm hoài mà ko thấy!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khoanhi View Post
    Eximbank nó chỉ kêu bạn lên khi có sai sót gì đó thôi, nhớ lần đầu mình đưa cho Moneybooker số tài khoản nhầm 1 số so với thực, thế là khi nhận tiền Eximbank kêu lên hỏi 1 xí rồi thế là có tiền Còn lại thì sau 3,4 ngày đem thẻ ra ATM rút
    khoanhi rút tiền về tài khoản USD hay tài khoản VND vậy ? Thằng bạn tớ làm bên Exim nói là nếu rút ngoại tệ về tài khoản VND thì sẽ không được rút tiền Việt bằng thẻ ATM (thẻ VTop gì đấy) mà phải ra ngoài chi nhánh của Exim yêu cầu đổi ngoại tệ sang tiền Việt thì mới rút được !!??

Like
    0
    Ủa có mấy cái vụ này nữa à,

trong tài khoản ở Moneybookers, mình add 1 thẻ visa debit của Eximbank và 2 tài khoản ngân hàng ở Eximbank (1 tài khoản ứng với thẻ visa debit, 1 tài khoản ứng với thẻ ATM nội địa, chắc cái VTop bạn nói)

Nếu chuyển tiền thẳng vào thẻ visa debit thì được Moneybookers làm free!
    Còn nếu chuyển vài tài khoản ngân hàng thì mất 2$ hay 3$ gì đó

Còn khi về ngân hàng Eximbank, mình nghĩ chắc nó có thu lệ phí vì thấy có vẻ ít hơn so với thực tế, thu bao nhiêu thì mình chẳng biết, chỉ có cảm giác nếu hôm đó 1USD = 16.500 VND thì số tiền mình nhận được chỉ ứng với 1USD = 16.100 VND

Mình thử chuyển về cả 2 tài khoản kể trên đều ok hết, sau 3,4 ngày (mình nghĩ có lúc nhanh hơn) thì mình chỉ việc ra ATM rút, không quan tâm gì hết.

Còn một chuyện nữa, hôm lên ngân hàng Eximbank nộp tiền thì nghe lỏm mấy nhân viên Eximbank đang bàn chuyện liên lạc với 1 ông khác nào đó, ông này định làm thẻ của visa debit của Eximbank nhưng lại thôi vì lệ phí chuyển hay nhận gì đó đắt hơn so với ngân hàng VCB (hay Techcombank hay ngân hàng nào đó, sorry vì nghe lỏm nên không nhớ tên ngân hàng)

Nói chung dùng của Eximbank thấy ok nên chưa thử qua mấy ngân hàng khác, có đều tiếc cái là không thể chuyển tiền thẳng vào thẻ Visa Debit của Eximbank được, nên lúc nào cũng để lại cho Mooneybooker vài $. Còn việc đổi ngoại tệ gì gì đó như của bạn này thì chưa bao giờ gặp phải, mình sử dụng cả 2 tài khoản luôn rồi mà có trục trặc gì đâu tài khoản của mình chắc VND hết vì thấy có ký hiệu VD phía trước, không biết nữa

Like
    0
    cho mình hỏi có ai dùng tài khoản ngân hàng ACB hay VCB nhận tiền từ Moneybookers không ? phí là bao nhiêu thế các bạn ?

Like
    2
    Hiện tại mình đang dùng tài khoản ngân hàng ACB và phí chuyển tiền từ Moneybookers về tài khoản ngân hàng này được quy định ở Moneybookers khi bạn chuyển tiền. Ngân hàng không tính thêm một khoản phí nào. Tiền sẽ về tài khoản từ 3-4 ngày làm việc.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khoanhi View Post
    Ủa có mấy cái vụ này nữa à,

Nếu chuyển tiền thẳng vào thẻ visa debit thì được Moneybookers làm free!
    Còn nếu chuyển vài tài khoản ngân hàng thì mất 2$ hay 3$ gì đó

Nói chung dùng của Eximbank thấy ok nên chưa thử qua mấy ngân hàng khác, có đều tiếc cái là không thể chuyển tiền thẳng vào thẻ Visa Debit của Eximbank được, nên lúc nào cũng để lại cho Mooneybooker vài $. Còn việc đổi ngoại tệ gì gì đó như của bạn này thì chưa bao giờ gặp phải, mình sử dụng cả 2 tài khoản luôn rồi mà có trục trặc gì đâu tài khoản của mình chắc VND hết vì thấy có ký hiệu VD phía trước, không biết nữa
    Bạn nào rành có thể giải thích rõ hơn không? Mình thấy 2 phần trên mâu thuẫn quá, vậy khi muốn chuyển tiền từ moneybooker về Visa Debit của Exim thì mình add bank account là phải gọi lên Exim để xin cái bank account number tương ứng với cái Visa Debit mình đã làm à?

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết