Trang 7 / 9 FirstFirst ... 2456789 LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 90
    Like
    16
    2 ông đào mô đi chỗ khác cho forum bớt căng thẳng .

Like
    0

Vui lắm ! Ôi IT

Chẳng có cướp nào khen cảnh sát đẹp trai cả, bạn ạh, Cũng như cùng một cây bút chì vào tay người này sẽ vẽ ra một siêu phẩm bút họa, nhưng cây viết ấy đưa cho "một số người khác thì..." chưa chắc, đã ra tờ giấy bẩn, cân nhắc cho kỹ, Kẻo Kinh tế ra "Kinh Hãi" thì...

Like
    0
    mình cảm ơn các bạn rất nhiều.
    Được sửa bởi tranchuong54 lúc 22:44 ngày 03-05-2012

Like
    1
    Site thông thường (giải trí, phim, forum, ,,,) cả 2 asp,net và php đều ok hết
    Còn Web Ứng dụng thì asp,net tốt hơn

Còn việc chọn cái này là tùy mọi người, Ai thích cái nào chọn cái đó.
    Có thể bạn thích Php vì nó free, có nhiều mã nguồn mở => Việc xây dựng 1 web site có khi chỉ vài phút là dc một cái (đa số người ta thích free và nhanh gọn), gần như ở vn cứ nói php là nghĩ tới Joomla hoặc WP, rồi sau này ko biết thế nào, php rồi chắc không còn gì phát triển nỗi nữa, vì tối ngày dựa vào các mã nguồn đó, coder php đi xin việc toàn hỏi có biết WP, JL ko, rồi lương bèo bọt, làm 1 cái web có 1 -> 2 triệu, thì lương coder được bao nhiêu ?

Còn asp,net thì rất ít mã nguồn mở, vì chẵng ai viết free cho bạn cả, Khi phát triển 1 site có khi bạn phải làm từ con số 0
    Còn về bảo mật có lẽ asp,net trội hơn một ít, nhưng cái quan trọng vẫn nằm ở người viết code

Like
    0
    Bác định làm lớn thì nên tìm hiểu kỹ càng rồi làm nhé !! Mà web giải trí giờ bão hòa rồi. Tính toán kỹ trước khi đầu tư kẻo lại hối hận nhé !!
    DDTH :)

Like
    6
    Theo quan điểm của mình thì ngôn ngữ php hay asp.net đều ngang nhau. quan trọng viết nó thế nào. Thậm chí mình thấy php cộng động sử dụng nhiều hơn, server host cũng dễ kiếm hơn, cấu hình đơn giản hơn

Php lợi thế hơn hẳn là mã nguồn mở vô cùng phong phú. Nó cũng là cái bất lợi vì đôi khi người ta nhìn thấy web làm bằng php nó thấy lởm lởm sao đó vì bị mấy bác làm mã mở muốn nhanh, giá thành rẻ => làm cẩu thả. (cái này nhiều đó nha) Xin lỗi các bác làm mã mở php chứ thử search "web giá rẻ" ra mấy bác làm web 2 triệu - 1,5 triệu - 800k toàn là bằng php chứ làm gì có ai làm .net giá đó

Nói chung vẫn thích php hơn, nhưng vẫn phải nói thật 1 câu là có nhiều người không biết nhiều vẫn làm đc php (em nói mấy bác làm web giá rẻ, kém chất lượng bằng mã mở thôi nhé). Còn lập trình đc 1 web bằng .net phải là người có trình độ trung bình khá trở lên
    thietkewebcongty. vn

Like
    6
    Quote Được gửi bởi tranchuong54 View Post
    Hình như trang face book cũng viết bằng php phải ko các bạn. các bạn cho mình hỏi một chút được không, mình muốn tìm hiểu trang caycanhthanglong chấm vn nhưng không biết nó đc viết bằng ngôn ngữ gì, asp hay asp chấm net kết hợp với cms hay cái gì nữa. mình thấy nó hình như kết hợp với cms word press vì giao diện nó giống word press, nhưng mình lại nghe nói word press chỉ kết hợp với php thôi. vậy để tìm hiểu trang đó và quản lý được nó thì mình cần phải học những gì, các pro nào biết có thể nói cho mình với. mình cảm ơn các bạn rất nhiều.
    trang caycanhthanglong chấm vn viết bằng asp.net bạn nhé. Thân !
    thietkewebcongty. vn

Like
    0
    Vậy để viết được một trang như vậy thì em cần học asp,net và những gì nữa ạ. thanks các pác

Like
    0
    Thích cái nào chọn cái đó

Like
    0
    Mà giờ viết 1 web ứng dụng (phần mềm abc, xyz, ...) thì asp.net là đơn giản nhất

Trang 7 / 9 FirstFirst ... 2456789 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết