Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Vấn đề về cái modem?

Hôm qua máy nàh mình tự nhiên không vào mạng được mặc dù các đèn của modem sáng bình thường, mình gọi điện lại nhà cung cấp viettel thì được họ hướng dẫn cách tạo một cái như là shorcut của cái biểu tượng hai cái máy tính có tên là viettel rồi mỗi lần muốn vào mạng thì phải click 2 lần vào biểu tượng đó rồi đánh tên và mật khẩu vào thì mới vào mạng được, mình thắc mắc là nếu như khi mình cài lại win thì cái shorcut đó mất thì làm sao vào mạng được nữa. Các bạn biết cách khắc phục thì chỉ mình với. Thank các bạn nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    xem lại link nó ở đâu thì copy ra là được
    mà xin hỏi modem của pác là do vịt teo cung cấp hay tự mua
    nếu do họ cung cấp thì là modem quay số rùi hehe giống như modem của thằng bạn em
    cái đó nó có đĩa modem đi kèm khi nào pác cắm modem vào nó hỏi driver cài xong là nó tự có shorcut ngay ý mà mỗi lần đăng nhập là hỏi user và pass
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    Modem bị treo roài, lấy cái tăm, đằng sau cái Modem có cái lỗ để restart đấy. Bấm và giữ một lúc

Like
    0
    vào Local Area Connection chọn Enable xem. biết đâu bác lỡ tay click nhầm cái j đó.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngondensang2007 View Post
    xem lại link nó ở đâu thì copy ra là được
    mà xin hỏi modem của pác là do vịt teo cung cấp hay tự mua
    nếu do họ cung cấp thì là modem quay số rùi hehe giống như modem của thằng bạn em
    cái đó nó có đĩa modem đi kèm khi nào pác cắm modem vào nó hỏi driver cài xong là nó tự có shorcut ngay ý mà mỗi lần đăng nhập là hỏi user và pass
    modem của mình là do viettel cung cấp, vậy làm cách nào để khi vào mạng thì khỏi phải gõ user và password ạ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi fushina View Post
    modem của mình là do viettel cung cấp, vậy làm cách nào để khi vào mạng thì khỏi phải gõ user và password ạ
    modem của bọn nó chắc là loại quay số rồi
    muốn ko gõ user và pass thì thay modem khác là đc

Like
    0
    vậy nếu bây giờ mình rút modem ra rồi cắm lại thì có được không bạn, tại vì trước giờ mình đâu có cần phải điền pass và user đâu.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi fushina View Post
    vậy nếu bây giờ mình rút modem ra rồi cắm lại thì có được không bạn, tại vì trước giờ mình đâu có cần phải điền pass và user đâu.
    post cái ảnh modem lên xem nó như thế nào hay là cho mình biết dòng modem đó là gì
    trước đây modem của thằng bạn mình mỗi lần vào web là phải nhập user và pass trừ khi nó để chế độ lưu.Đấy là do modem mà mạng nó cấp cho mới vậy
    modem rút ra cắm lại thoái mái chẳng việc gì đâu chỉ khi nào bạn reset lại modem mới cần thiết lập lại thông số cho modem thôi.
    Bạn chưa bao jờ phải điền user và pass bởi vì kỹ thuật khi bàn giao modem cho bạn đã set sẵn ở nhà rồi mang đến chỉ việc cắm vào là chạy.

Like
    0
    chao ban
    ban dang su dung modem quay so hay modem adsl vay
    neu ban su dung modem adsl thi ban cai lai modem la duoc

Like
    0
    Cài lại là rút ra cắm lại hay là chỉ cần driver lại hả bạn. modem của mình hiệu là data router 2 ports

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết