Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Buồn quá đi ! Access Point ko online được khi cài security!?

Tôi có một cái AP,gặp vấn đề như thế này: Khi cài đặt thì trong phần status báo "validating identity" và có dấu "?" trên biểu tượng activity. Biểu tương activity trên taskbar hiện thông báo "window was unable to find a certificate to log on to the network". Nếu ko cài security thì online được. Nếu có cài security thì không online được. Tôi dùng AP SMCWBR14S-N2. Xin anh em chỉ giúp cách xử lý. Khẩn cấp!Cảm ơn nhiều!
    Quote Quote

Like
    0

validating

anh đã có cách sửa bệnh đó chưa? nếu có thì chỉ dẫn giúp e nhé! e cúng đang bị trường hợp tương tự mà không biết cách giải quyết thế nào

Like
    0
    Bạn gỡ cạc mạng ra rồi kiếm cái đĩa cạc mạng tổng hợp hoạc tìm kiếm trên mạng và cài lại. ok liền. Mình cũng vật vã mãi cuối cùng thành công. Chúc may mắn

Like
    0
    Bạn có thể reset cứng lai AP rồi cấu hình lại nếu không bạn nên kiểm tra lại các bước cài đặt nên dể chế độ security la WPA2 personal và để phần Connect network type là PPPoE để cẩn thận sau khi bạn cấu hình xong thì bạn nên backup lại cấu hình vừa cài đặt để thuận tiện hơn

Like
    0
    Bạn ơi, cho mình hỏi tí, máy laptop mình dạo này thanh status cũng hiện dòng chữ Validating Identity nữa và không vào được mạng wifi nữa. Trong khi các máy khác thì vào được, lúc trước máy mình vào được nhưng chỉ vài tuần nay là bị như vậy thôi, nhưng chỉ có mỗi wifi của nhà trọ mình là không vào được, đi ra quán cafe thì vào wifi bình thường. Giúp mình với!

Like
    0
    có thể wifi nhà trọ của bạn đã bị khóa.Hãy hỏi chủ nhà trọ để biết thêm chi tiết

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết