Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    1

Nhờ hướng dẫn tắt màn hình laptop

Mình mới mua laptop nên chưa biết dùng nhiều về nó,mong các bác chỉ giáo
    Mình muốn tắt màn hình laptop nhưng vẫn để cho các phần mềm chạy bình thường thì làm sao?
    Chả qua là mình đi học nhưng muốn để laptop ở nhà tự download muốn tắt màn hình cho đỡ tốn điện.
    Mình dùng máy Gateway M6843- Win Vista Home Pre
    Được sửa bởi langtuphidao lúc 01:09 ngày 31-08-2008
    Quote Quote

Like
    0
    Bác vào control panel, chọn Display, chọn tab ScreenSaver rồi ấn Power để bật Power Option lên. trong power option chọn tab advanced, rồi ở phần "when i close the lid of my portable computer" thì chọn là "do nothing". Như vậy là mỗi lần bác muốn tắt màn hình thì cứ đóng nắp vào màn hình sẽ tự tắt, còn máy vẫn chạy bình thường
    Đơn giản hơn là bác chỉnh brightness xuống 0 cũng được

Like
    1
    Cái đó là trong XP bác ơi,còn Vista nó khác nên mình k biết làm sao nửa

Like
    20
    Víta-> Control Panel -> Power options. Coi trong đó.

Like
    0
    Như vậy là mỗi lần bác muốn tắt màn hình thì cứ đóng nắp vào màn hình sẽ tự tắt, còn máy vẫn chạy bình thường
    Chơi kiểu này hơi nguy hiểm đó, làm vậy sẽ tăng nhiệt độ của máy, màn hình lại gập sát máy nên sẽ có nguy cơ bị ảnh hưỡng, có ng đã bị cháy màn hình do gập kiểu vậy đó bạn..gập trong chốc lát hok sao chứ để wa đêm thì cũng có ngày.
    Có nhiều chương trình tắt màn hình lắm mà bạn.
    Còn không vào Power Options (win vista nha bạn), bạn chọn Change plan setting ở phần High performance chẳng hạn, bạn sẽ thấy khung định time để turn off the display.

Like
    0

Chơi dao có ngày đứt tay!

Quote Được gửi bởi vn.disable View Post
    Chơi kiểu này hơi nguy hiểm đó, làm vậy sẽ tăng nhiệt độ của máy, màn hình lại gập sát máy nên sẽ có nguy cơ bị ảnh hưỡng, có ng đã bị cháy màn hình do gập kiểu vậy đó bạn..gập trong chốc lát hok sao chứ để wa đêm thì cũng có ngày.
    Có nhiều chương trình tắt màn hình lắm mà bạn.
    Còn không vào Power Options (win vista nha bạn), bạn chọn Change plan setting ở phần High performance chẳng hạn, bạn sẽ thấy khung định time để turn off the display.
    Bác trên nói khá hợp lí đó bạn,và bạn chú ý là khi muốn tắt màn hình mà vẫn chưa gập nắp lại thì bạn nên làm theo hướng dẫn trên.Còn nếu muốn gập nắp xuống thì nên để ở chế độ sand by hoặc hibemate tùy lựa chọn của mình.
    Còn làm theo cách trên của bác kia thì có ngày...thay màn hình mới như chơi,chẳng những thế bộ phận tản nhiệt của máy còn bị ảnh hưởng...
    Riêng tớ thì thường dùng máy thường xuyên,cũng hay đi học nên thường để máy 24/24 từ ngày này qua ngày khác,cả tuần thì shutdown nghỉ vài tiếng rồi mở lại.Nhưng mỗi lần đi đâu thì tớ thường gập nắp lại và để chế độ sand by,sau 20 phút sand by sẽ là hibemate.Còn khi nào đến tối ngủ thì vẫn chỉnh chế độ sand by đến sáng...(yahoo vẫn chạy như thường!hehe)
    .................................................. .......
    Thân!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Uhm mà mong mấy mod chuyển cái chủ đề này qua bên "Tin Học Cơ Bản" nhá!Chứ để ở đây nhầm box,anh em lại kêu lên um sùm...
    Thanks!
    Được sửa bởi hoangtutinhyeu81 lúc 14:28 ngày 31-08-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    cho hỏi:
    mình thường hay seed = laptop, vậy nên để chế độ nào? (lúc seed mình hay bỏ đi nơi khác, ko sd màn hình, laptop T61 của mình ko thấy nút tắt màn hình)

Like
    0
    Seed thì để Balance là được. Chỉnh cái turn off xuống 1 min hoặc tùy.

Like
    0
    Sorry hỏi 1 tí tại hok bít, seed là gì vậy ?

T61 phải cài chương trình của nó mới có chức năng tắt màn hình = tay. Bạn cài power manager hoặc Productivity Center. Pro.. center : khi cài xong nhấn nút Thinkvatage nó sẽ xuất hiện, bạn có thể bật tắt màn hình, wifi, bluetooth... (download ở lenovo.com)

Like
    0
    @ vn.díable: thanks, mình sẽ thử liền.

@ 'OR'=': bạn nói rõ hơn chút được ko mình ko hiểu (Balance, turn off nằm ở đâu?)

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết