Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Lỗi với mạng VNN !

Không biết bro nào đã gặp lỗi như tôi chưa?
    Hiện nay tôi đang dùng mạng ADSL của VNN với modem ZOOM X3.
    Cách đây khoảng 3 tuần, mạng chập chờn lúc được lúc ko. Gọi KTV của VNN thì phán là do modem, tôi đổi sang modem LinkSys ADSL2-MUE thì cũng bị như vậy.
    Tệ hại hơn là trong 3 ngày qua thì hoàn toàn ko vào được mạng, xem log của modem thì chỉ báo là "CHAP Authentication failed".

Ngày hôm nay, tôi phát hiện ra là nếu khai config ở modem là Bridge Mode và tạo PPPoE connection trên máy tính với Acc và Pass cũ thì vào mạng bình thường. Nhưng cứ chuyển lại chế độ PPP over Ethernet trên modem thì lại chết. Tôi muốn dùng chế độ PPPoE trên modem để còn chia sẻ sử dụng với nhiều máy.
    Gọi KTV của VNN đến xem thì cậu ta trả lời là ko biết nguyên nhân, nói chung là botay.com.
    Vậy có bác nào từng gặp trường hợp này và đã giải quyết được thì giúp tôi với!

Cảm ơn nhiều!!!
    Quote Quote

Like
    0
    Hờ hay nhỉ, nếu cài trên máy tính thì lại vào đc bình thường. Vào được bình thường mà bảo là tại vnn bác có thấy nó vô lý ko. Mượn modem tốt của ai đó cài thử xem nào , gọi hẳn kỹ thuật vien nó xuống cài xem

Like
    0
    Đã thử với nhiều modem rồi ạ: Zoom X3, Linksys ADSL2-MUE,...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Dung_HT View Post
    Đã thử với nhiều modem rồi ạ: Zoom X3, Linksys ADSL2-MUE,...
    mượn hẳn modem khác thử cũng ko đc à, cả thợ vnn xuống sửa cũng ko được sau vỡ lòng quá, đúng là mới gặp trường hợp này

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangde0102 View Post
    Ko phải đâu các bác ơi.mấy hôm nay mạng vnn có bị làm sao đấy.tôi cũng dùng vnn từ hôm mưa to tới giờ mạng cứ chập chờn,đèn ADSL nháy lia lịa.nhưng mấy hôm nay thấy cũng ổn rồi.Bác đừng vội đổ tại modem lam rì,tại mạng đấy.mà cũng đề nghị bác kiểm tra lại đường dây trong nhà xem có bị mưa gỉ chỗ nào ko,nếu bác dùng chung đường dây internet với dây điện thoại thì càng phải kiểm tra kỹ vì khi dây điện thoại bị hoen gỉ cũng là nguyên nhan trực tiếp gây ra mạng kém,nếu kiểm tra thấy tín hiệu điện thoại lẹt xẹt thì đúng nó rồi đấy.nói chung là lắp cái thằng vnn này rất chi là mất dạy.lúc mạng bị làm sao gọi cho bọn mạng thì chúng nó đổ tại bọn điện thoại,gọi cho bọn điện thoại thì chúng nó đổ tại bọn mạng.mà giả sử chúng nó có đến thì chúng nó cũng chả sủa cho đâu.tốt nhất là tự thân vạn động
    Mỗi mưa mới bị à. Nếu đoán tại dây kém có thể vào modem xem là biết đc ngay mà . Đây lại ko config modem đc, phải chạy chế độ khác mới vào mạng đc . Nhờ chuyên gia giải quyết vậy

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Dung_HT View Post
    Không biết bro nào đã gặp lỗi như tôi chưa?
    Hiện nay tôi đang dùng mạng ADSL của VNN với modem ZOOM X3.
    Cách đây khoảng 3 tuần, mạng chập chờn lúc được lúc ko. Gọi KTV của VNN thì phán là do modem, tôi đổi sang modem LinkSys ADSL2-MUE thì cũng bị như vậy.
    Tệ hại hơn là trong 3 ngày qua thì hoàn toàn ko vào được mạng, xem log của modem thì chỉ báo là "CHAP Authentication failed".

Ngày hôm nay, tôi phát hiện ra là nếu khai config ở modem là Bridge Mode và tạo PPPoE connection trên máy tính với Acc và Pass cũ thì vào mạng bình thường. Nhưng cứ chuyển lại chế độ PPP over Ethernet trên modem thì lại chết. Tôi muốn dùng chế độ PPPoE trên modem để còn chia sẻ sử dụng với nhiều máy.
    Gọi KTV của VNN đến xem thì cậu ta trả lời là ko biết nguyên nhân, nói chung là botay.com.
    Vậy có bác nào từng gặp trường hợp này và đã giải quyết được thì giúp tôi với!

Cảm ơn nhiều!!!
    Trước đây bạn dùng kết nối theo kiểu nào, PPPoE trên modem hay PC. Nếu PC dùng PPPoE kết nối bình thường thì hãy thử change MAC của NIC sang một số nào đó test xem còn quay vào được ko. Thường thì VNN ko fix MAC đầu cuối nhưng cứ thử xem. Đừng fake MAC của PC trùng với modem vì khi đó PC sẽ kết nối đến modem ko được.

Like
    0
    Mình ở Hải Phòng, mạng chỗ mình hàng tuần này ko biết cứ bị làm sao, 119 cũng ko sửa được. Sáng vào mạng bình thường, đến tầm 8h giờ tối là rớt mạng liên tục hoặc ko thể connect được, mấy hôm nay thì tối vào mạng đèn ADSL đứng yên ko nháy nhưng đèn PPP trên modem thì ko sáng, ko vào được mạng mặc dù có tín hiệu đã kết nối. đến sáng lại bt. bó tay, định đổi mạng khác lâu rồi nhưng chỗ mình ko có viettel hay fpt.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi chodom View Post
    Mình ở Hải Phòng, mạng chỗ mình hàng tuần này ko biết cứ bị làm sao, 119 cũng ko sửa được. Sáng vào mạng bình thường, đến tầm 8h giờ tối là rớt mạng liên tục hoặc ko thể connect được, mấy hôm nay thì tối vào mạng đèn ADSL đứng yên ko nháy nhưng đèn PPP trên modem thì ko sáng, ko vào được mạng mặc dù có tín hiệu đã kết nối. đến sáng lại bt. bó tay, định đổi mạng khác lâu rồi nhưng chỗ mình ko có viettel hay fpt.
    Bác xài mạng VNPT mà dùng Modem nào? Nếu dùng modem bọn nó cho thì khuyên bác nên vứt nó đi rồi kiếm tiền mua 1 cái modem tốt mà xài.
    Vừa rồi nhà tớ mới lắp mạng VNPT. Xài khoảng 40' là tự động Limited, gọi KTV lên, chúng nó xem một hồi, bảo "Máy anh có vấn đề".
    Mà f.@.c.k nhất là mình xài 2 máy, 1 máy để bàn xài XP thì ít đụng đến, còn laptop thì xài Vista. Mình bảo nó "Anh xem thế nào chứ mình xài laptop hay desktop đều bị như thế". Nó bảo vậy là máy anh có vấn đề. Tớ bảo "Laptop ở cơ quan tôi coi như vừa vô là cắm dây mạng xài tới hết giờ, có vấn đề gì đâu". Nó bảo để nó đổi modem. Bữa nó xuống nhà mình đổi gặp lúc mình không có nhà. Nó đổi modem Siemens lấy cái modem Siemens khác, còn bảo với người nhà tớ là tớ làm IT gì mà chả biết gì hết.
    Mịa, sau đó, vẫn bị limited, gọi cho nó, nó nói "Anh xem lại máy tính đi. Không có cái chuyện nào mà modem thay 2 lần mà vẫn bị".
    Tức khí xách tiền đi mua cái modem Wireless của Linksys về, vứt cha nó cái modem Siemens đi. Thế là từ đó tới nay, mạng vô ào ào...

Like
    0
    Mình vẫn đang dùng Modem Siemens dc khuyến mãi nè. Đâu có sao, chắc hên xui thôi. Mạng xài vẫn tốt lắm

Like
    0
    Ông anh mình ở Nha Trang cũng bảo ngoài đó, có nhiều người bị tình trạng như trên. Nhưng khi thay modem thì mạng ngọt xớt...

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết