Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25
    Like
    0

Giận dữ ! Mọi người ơi giúp em kiểm tra con laptop HP này với nguy hiểm quá

mọi người ơi giúp em với huhu em mới đặt cọc mua 1 con laptop HP pavilion dv5t mà lúc em xem thì nó đã bị bóc seal ngoài thùng chỉ còn 1 cái tem HP dán ở bao nilon bọc cái máy đó vậy là chưa khui máy phải ko các anh...mà dòng này cái số s/n thì em còn thấy giống các anh giới thiệu còn số p/n thì nó khác quá ko có #************ đằng sau nên ko biết là hàng gì như các anh giới thiệu. Em hơi run nhưng vì máu con này wa em đã đặt cọc 2tr rồi,lên đây hỏi mọi người nếu được thì mai em mới wa lấy ko được có khi tiêu mất cái tiền cọc của em rồi huhu mọi người check giúp em nó là hàng brandnew hay loại 2-3 nha em mới mua laptop lần đầu mà ko có ai đi coi máy giúp cho em cả số s/n: CNF832271V và p/n: KQ574AV mọi người giúp em với nha...gấp lắm
    Quote Quote

Like
    0
    www.vietcali.vn bạn vào đây check service tag là ra thui ah@ yên tam!

Like
    0
    Đây là thông tin sau khi mình check được trên web của Hp:

************ Number CNF832271V
    Product Number KQ574AV
    Product Description BU W/K PHTM dv5t-1000
    Date of Warranty Check 27 Aug 2008
    Warranty Type Base Warranty
    Wty: HP HW Maintenance Offsite Support
    Status Active
    Start Date 19 Aug 2008
    End Date 19 Aug 2009
    Service Level Std Office Hrs Std Office Days , Std Office Hrs Std Office Days , Global Coverage , Standard Material Handling , Standard Parts Logistics , No Usage Limitation , HP Ships to Customer Site , 5 Business Days Turn-Around , Pickup by HP
    Deliverables Offsite Support & Materials
    Hardware Problem Diagnosis
    Wty: HP Support for Initial Setup
    Status Active
    Start Date 19 Aug 2008
    End Date 17 Nov 2008
    Service Level Std Office Hrs Std Office Days , NextAvail TechResource Remote , 2 Hr Remote Response , Unlimited Named Callers
    Deliverables Initial Setup Assistance

Thông tin khá ổn.Nhưng tôi vẫn thắc mắc là tại sao hàng nhâp về chỉ mới đây thôi,mà lại mất seal.Về cái khoản này thì không biết lúc thỏa thuận đặt cọc như thế với nó thôi.Nếu bên kia đã nói trước với bác là hàng về sẽ bị boc seal thì em bó tay rồi.Còn nếu không có nói hoặc có nói nhưng bên nhập về đã có lỗi,bác có thể bảo họ nhập con khác phải nguyên seal thì bác mới lấy.Còn nếu họ không chịu thì lấy lại tiền cọc mà đến chỗ khác đặt.
    Nhớ đọc kĩ mình nói nha.Không kĩ rồi ra đó nó chửi cho rồi lên đây chửi tớ là hok được ah nha!
    Thân!

Like
    0
    mình check nhưng mà mình lại hơi dốt tiếng anh nên chỉ hiểu ngày tháng bảo hành thôi chứ ko biết kiểm tra hàng loại 2-3 như thế nào vì số p/n nó ko còn ***x#*** để xem xem nó có chữ xxR# để biết ko phải brandnew hay ko h mù tịt luôn hix nghĩ lại thấy mình hơi hấp tấp wa huhu giúp em với mọi người ơi check và kiểm tra giúp em với xem con này có phải brandnew hay ko các anh chị giúp em nha

Like
    0
    Chuyện mất seal này cũng là chuyện thường thui!
    thử hỏi bác nè:
    Khi hàng về Việt Nam
    Có đi qua khâu Hải Quan không
    Tất nhiên là có rùi ( trừ khi hàng nhập Lậu )
    Sau Khi Đi Qua Khâu Hải Quan, chẳng lẽ mình bỏ thuốc phiện vào trong đó, nó cũng không dám mở ra vì là hàng nguyên seal chắc
    hihi
    Cũng may là Hp có 2 cái chứng minh hàng new
    1 là thùng ngoài còn keo dán của HP đóng hàng
    2 là túi nilong đựng máy còn nguyên seal ( chú ý: đôi khi bi dán keo lại)
    Khi qua khâu Hải Quan thì
    1/ nhân viên Hải Quan khó khăn, họ sẽ bắt bạn bóc hết toàn bộ máy, mở máy lên kiễm tra cấu hình xem có như khai báo hay không.OK họ trả lại, nếu không đúng, họ Lập Biên Bản
    2/ nhân viên Hải Quan dễ, họ bóc cái thùng xem trong có phải là laptop hay ko, rùi coi service tag, trùng thì ok!( Cấu Hình máy ghi bên ngoài thùng)
    Thế thui! chuyện mất seal bên ngoài thùng là điều hiển nhiên, trừ khi bạn nhập lậu máy tính về!!! )

Like
    0
    cám ơn hoangtutinhyeu81 nhiều nha mình cái này mới mua lần đầu lên ngu quá cái này ko phải mình đặt cọc khi họ bắt đầu oder mà mình tới côngty họ thấy bóc seal ngoài rồi mà mình vẫn đặt cọc đó chứ vì họ về 5 con mà bán hết 4 con rồi còn mỗi 1 con nên mình sợ họ bán mất luôn nên mới đặt cọc trước 1 ít...mình ko biết có đảm bảo ko nên muốn lên đây hỏi các bạn bóc seal ngoài như thế rồi có nên mua ko nhưng seal trong vẫn còn nên theo mình đọc 1-2 anh trong forum mình có nói còn seal trong bao nilon thì vẫn có thể lấy được

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cám ơn V Cường nha mình kiểm tra thì số s/n và p/n của máy và thùng thì trùng nhau rồi nhưng mình nhìn ko kĩ lắm nên ko nhớ là có ghi cấu hình bên ngoài luôn ko nữa vì chưa được mở máy ra kiểm tra cấu hình bên trong máy mà nên mình ko nhớ thùng bên ngoài có ghi rõ cấu hình ko nhưng họ có đưa cho mình 1 cái giấy như cái ship hàng đó ghi mã tracking number và ************************ number và cả cấu hình nữa rồi mã số tùm lum ghi
    SAN JOSE , CA 95111
    UNITED STATES
    (408)229-9101 rồi ngày order ngày ship mình kiểm tra cái thùng thì có miếng dán khá to màu trắng và Sọc lớn vàng có cái tracking number giống cái giấy họ đưa cho mình vậy yên tâm được chưa bạn
    Được sửa bởi tinhtinh86 lúc 18:29 ngày 27-08-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Hàng còn bảo hành 1 năm(thực ra lấy end date - start date bao giờ cũng là cỡ 14-15 tháng). Thì cứ yên tâm.
    Hàng refurbished check trên website chỉ bảo hành 3 đến 6 tháng!

Like
    0
    cám ơn pulsar nhiều nha vậy là cứ yên tâm lấy con này hả bạn chỉ cần kiểm tra màn hình và cấu hình trong bios giống với thông tin họ đưa ra là ok phải không bạn ơi.. có cần kiểm tra j nữa ko nhỉ mà nếu ngoài thùng ko thấy cấu hình chi tiết thì có sao ko vì dòng này mới ra và chưa có nhiều nơi nào bán khoảng 2-3 ngày nữa mới nhiều nên mình cũng chưa thấy được cái hộp brandnew của nó nên giống đánh bạc wa hên xui

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tinhtinh86 View Post
    cám ơn hoangtutinhyeu81 nhiều nha mình cái này mới mua lần đầu lên ngu quá cái này ko phải mình đặt cọc khi họ bắt đầu oder mà mình tới côngty họ thấy bóc seal ngoài rồi mà mình vẫn đặt cọc đó chứ vì họ về 5 con mà bán hết 4 con rồi còn mỗi 1 con nên mình sợ họ bán mất luôn nên mới đặt cọc trước 1 ít...mình ko biết có đảm bảo ko nên muốn lên đây hỏi các bạn bóc seal ngoài như thế rồi có nên mua ko nhưng seal trong vẫn còn nên theo mình đọc 1-2 anh trong forum mình có nói còn seal trong bao nilon thì vẫn có thể lấy được

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cám ơn V Cường nha mình kiểm tra thì số s/n và p/n của máy và thùng thì trùng nhau rồi nhưng mình nhìn ko kĩ lắm nên ko nhớ là có ghi cấu hình bên ngoài luôn ko nữa vì chưa được mở máy ra kiểm tra cấu hình bên trong máy mà nên mình ko nhớ thùng bên ngoài có ghi rõ cấu hình ko nhưng họ có đưa cho mình 1 cái giấy như cái ship hàng đó ghi mã tracking number và ************************************************ number và cả cấu hình nữa rồi mã số tùm lum ghi
    SAN JOSE , CA 95111
    UNITED STATES
    (408)229-9101 rồi ngày order ngày ship mình kiểm tra cái thùng thì có miếng dán khá to màu trắng và Sọc lớn vàng có cái tracking number giống cái giấy họ đưa cho mình vậy yên tâm được chưa bạn

Hàng bạn mua là hàng Brand New 100%, Không phải hàng loại 2,3,4....

Hàng HP dòng CTO ( build từ Website ra ) Thùng ngoài bữa nay làm rất xấu, không có 1 cái chữ HP nào hết, cũng không ghi cấu hình,Chỉ ghi P/N và S/N,Địa chỉ người nhận ở USA

Dòng HP CTO không có khuyến mãi Tai nghe,chỉ có Remote

Nếu hàng Khui SEAL thùng,chỉ còn SEAL máy thì bạn kiểm tra kỹ 1 tý là OK,Xem Seal máy đó còn nguyên hay không, bao Nylon có bị xé chổ nào không

Sắp tới mình sẽ có thêm 20 cái HP DV5T , và tất cả SEAL thùng , SEAL máy vẫn còn nguyên ( quảng cáo ké tý )

( hàng của bạn Có phải người nhận ở đường Center Road,CA đúng k? )

Like
    0
    Thế thì ổn rồi bạn ơi.Nếu còn seal trong thì quá ổn rồi(nhớ xem kĩ coi có thật còn hay băn keo vạn năng nhá!).Thế thì bác chuẩn bị tiền ra đó rước nó về là vừa.Sau khi kiểm tra seal xong,bác kiểm tra BiOs lại,có thể dùng CPUZ để kiểm tra cũng được...
    Chúc bạn mua được máy "lõm",xài vài bữa giục...ặc nhầm,máy chất lượng,xài không bao giờ giục(Cái này mệt ah nha!)
    Thân!

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết