Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Tạo file ghost và cách phục hồi trong phân vùng định dạng NTFS

Bạn nào biết cách tạo file ghost HĐH phân vùng định dạng NTFS và bung ghost chỉ mình với. Cám ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    26
    Tạo fie ghost thì phân vùng hệ diều hành của bạn là FAT32 hay NTFS như nhau, nhưng ổ lưu file Ghost của bạn( Thường là ổ D, E) thì phải định đạng FAT32.

Để tạo File ghost và bung ghost bạn vào chương trinh ghost( với đĩa BOOT 9.5 bạn chọn 2-2-8 xin lỗi mình không nhớ tên là gì thế là vào được giao diện của Ghost)

Bạn có thể xem hướng dẫn cách tạo file và bung file Ghost :tại đây. Hãy cẩn thận với Ghost để tránh điều đáng tiếc xảy ra. Bạn có thể bị mất hết dữ liệu nếu không cẩn thận khi sử dụng Ghost

Ngoài cách sử dung Ghost bạn có thể sử dụng Acronis True Image.Bạn tham khảo
    Tại Đây
    Chúc bạn thành công
    Được sửa bởi gon87 lúc 18:27 ngày 26-08-2008

Like
    0
    Tại sao nơi lưu file ghost phải ở định dang fat32, mình lưu nó ở định dạng NTFS nhưng vẫn dùng được mà

Like
    0
    Tôi tự mày mò tìm cách ghost máy. Cuối cùng thì cũng thành công, nhưng có một ổ D dữ liệu, do tôi ghost nhầm nên bị toi mất rùi, các bạn ơi có ai thật sự thông thạo cách ghost chỉ giùm tui với

Like
    0
    bạn làm đc rồi đó. nhưng khi lưu file bạn không chịu đọc kĩ nên dữ liệu trên ổ D bị mất. lý do: Khi tạo file ghost thì nó sẽ báo nếu dung lượng ổ đĩa nơi bạn chứa file ghost ko đủ thì nó sẽ xóa dữ liệu trên đó, bạn đã đồng ý nên nó đã xóa đi dữ liệu của bạn. chia bùn!

Like
    26
    Quote Được gửi bởi fushina View Post
    Tại sao nơi lưu file ghost phải ở định dang fat32, mình lưu nó ở định dạng NTFS nhưng vẫn dùng được mà
    Hay nhỉ bác làm thế nào thế? Nếu định dạng ổ là NTFS thì làm sao trong dos nhận ra được cơ chứ.Hay bác Ghost trong Win à?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi gon87 View Post
    Hay nhỉ bác làm thế nào thế? Nếu định dạng ổ là NTFS thì làm sao trong dos nhận ra được cơ chứ.Hay bác Ghost trong Win à?
    Cậu này chắc chưa bao giờ nghe đến DOS for NTFS. Norton Ghost chạy trên DOS (có trong đĩa Hiren's Boot) vẫn nhận phân vùng ổ cứng theo định dạng NTFS bình thường. Ngoài ra, các phần mềm Antivirus có trong đĩa này như McAfee, F-prot cũng nhận được các phân vùng ổ cứng có định dạng NTFS.

Like
    26
    Quote Được gửi bởi windows_xp2 View Post
    Cậu này chắc chưa bao giờ nghe đến DOS for NTFS. Norton Ghost chạy trên DOS (có trong đĩa Hiren's Boot) vẫn nhận phân vùng ổ cứng theo định dạng NTFS bình thường. Ngoài ra, các phần mềm Antivirus có trong đĩa này như McAfee, F-prot cũng nhận được các phân vùng ổ cứng có định dạng NTFS.

He he thực ra là em chưa thử.Nhưng hôm trước thây thằng bạn em nó để ổ C là NTFS thì vào trong Ghost có thấy thằng ổ C cài đặt đâu.Trong đó chỉ có ổ C( thực tế là ổ D)và ổ D( thực tế là ổ E).

Like
    0
    Tạo file ghost qua đơn giản thôi mà! nói chung những việc như vậy cứ làm mất dữ liệu vài lần là làm được hết
    tự minh mày mò thì hiểu rất dõ

Like
    26
    Quote Được gửi bởi phamquangthuy View Post
    Tạo file ghost qua đơn giản thôi mà! nói chung những việc như vậy cứ làm mất dữ liệu vài lần là làm được hết
    tự minh mày mò thì hiểu rất dõ
    Bác này vui tính nhỉ, thế thì phải hỏi làm gì cơ chứ.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết