Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

không mở được filefolder bình thường

hè về nghịch trong cái folder option làm bây h không mở được folder bình thường nữa.
    tui vào folder option -> file types -> chọn file forder trong cửa sổ -> advance -> chỉnh linh tinh bây h còn không nhớ là chỉnh j.

ah kết quả là mỗi khi mở một folder mới thì nó tự động mở bằng một cửa sổ mới không thể nào chỉnh được.
    ai biết thì bảo giùm cái.
    Được sửa bởi double_amateur lúc 18:25 ngày 24-08-2008
    Quote Quote

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi double_amateur View Post
    hè về nghịch trong cái folder option làm bây h không mở được folder bình thường nữa.
    tui vào folder option -> file types -> chọn file forder trong cửa sổ -> advance -> chỉnh linh tinh bây h còn không nhớ là chỉnh j.

ah kết quả là mỗi khi mở một folder mới thì nó tự động mở bằng một cửa sổ mới không thể nào chỉnh được.
    Bạn vào Tab View. Chọn nút Restore Default là OK

Like
    0
    mình chọn thế rồi nhưng mà không được

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

trong tab new của edit file types mình chọn mở bằng các file ễ trong thư mục window để nghịch sau đó thì không thể nào mà rrstore được.
    Được sửa bởi double_amateur lúc 10:03 ngày 25-08-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    5
    Quote Được gửi bởi double_amateur View Post

Ở thẻ General --> Browse Folder --> đánh dấu chọn Open each folder in same window

Like
    0
    rất tiếc làm như thế không được.vấn đề bây h là bạn có biết file exe nào trong thư mục window có khả năng mở filefolder trong cùng một cửa sổ thì bảo mình.cần phải tìm được file đó để thay thế vào đây(dùng new để thay thế file được chọn để mở folder, mình chỉ biết thế thôi):

Like
    26
    Trong tab file type-->Kích vào Folder-->advanced(Như bạn đã làm)Trong ô action kích chuột vào Explore hoặc open sau đó chọn set Default.

Like
    0
    ah cái file để mở bên trong đó đã bị mình thay đổi rồi không phải là cái ban đầu nữa.thế nên dù có set cái open kia là default thì cũng không được.
    chắc là phải cài lại win các bác nhỉ.

Like
    0
    Nếu cài lại win thì vất vả quá . Bạn thử cài lại forder option xem sao . Dùng các chương trình fix lổi của forder option thử xem sao , trả chúng về lại măc định như ban đầu . Không bít có thành công không nhưng củng nên thử xem sao . ^^

Like
    0
    cài lại folder option như thế nào? lần đầu tiên tui nghe thấy. bạn thử cho mình tên của một chưong trình xem sao.

Like
    26
    Bình thường bạn có bật System restore ko vậy?Bạn làm như sau:
    START->All Programs->Accessories->System Tools->System restore cho về ngày trước.

Chúc bạn thành công chứ cài lại win làm chi cho vất vả

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết