Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Hữu Lộc Design có giống như Ngọc Tiến không ?

Sau khi tham khảo các bài viết trong đây thì thấy ai cũng bảo học ở Ngọc Tiến là sai lầm cả. Liệu Hữu Lộc có giống như NT không vì theo mình biết thì HL cũng như NT: việc dạy đồ họa chỉ là việc phụ thôi. Ai đã học rồi thì cho biết ý kiến nghe.
    Lúc đầu mình định học ở Cao Đẳng Hoa Sen nhưng khóa này lại bắt đầu vào đúng kì thi Đại học. Bây giờ vào học không biết có được không ? Vì mình cũng có căn bản về Photoshop rồi.
    Quote Quote

Like
    0
    Tôi thấy học ở Khoa Học Tự Nhiên cũng good lắm á

Like
    0
    Học ở Hoa Sen không được tốt cho lắm, Hãy học ở Sao việt thì tốt hơn

Like
    0
    không biết thời gian và học phí thế nào? ----> quan tâm nhất $$$

Like
    0
    Chả biết đâu mà lần.
    ^^, Sao Việt, KKHTN, Hoa Sen. Where wherer ??????

Like
    0
    Xin có đôi lời...

Học ở đâu cũng vậy thôi mà. Quan trọng là bạn học xong ra có làm được hay không mà thôi.

Và điều quan trọng là khi đi xin việc : Bạn có bằng cấp hay không, do ai cấp...(Cái này hơi quan trọng à).

Tui học đồ hoạ xong, nai lưng ra đi làm công không 03 tháng trời. Đói meo râu. Giờ thì tạm đỡ. Hên là học ở TT có cấp bằng.

bạn tự học cũng được. Miễn là chịu khó.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi BinNN View Post
    Học ở đâu cũng vậy thôi mà. Quan trọng là bạn học xong ra có làm được hay không mà thôi.

Quote Được gửi bởi BinNN View Post
    Và điều quan trọng là khi đi xin việc : Bạn có bằng cấp hay không, do ai cấp...(Cái này hơi quan trọng à).
    Uhm... bạn nói mâu thuẩn nhau quá! Và ý thứ hai thì mình không đồng ý với bạn vì mình đã từng được đọc khá nhiều thông tin tuyển dụng mà không yêu cầu bằng cấp. Cá nhân mình cũng đã nhận vài cuộc gọi phỏng vấn mà không đề cập và quan trọng bằng cấp, cái chính là bạn đã làm đc gì (cái này bạn hoàn toàn đúng... và ai cũng biết).

Like
    0
    Quote Được gửi bởi boizlubzu View Post
    Sau khi tham khảo các bài viết trong đây thì thấy ai cũng bảo học ở Ngọc Tiến là sai lầm cả. Liệu Hữu Lộc có giống như NT không vì theo mình biết thì HL cũng như NT: việc dạy đồ họa chỉ là việc phụ thôi. Ai đã học rồi thì cho biết ý kiến nghe.
    Lúc đầu mình định học ở Cao Đẳng Hoa Sen nhưng khóa này lại bắt đầu vào đúng kì thi Đại học. Bây giờ vào học không biết có được không ? Vì mình cũng có căn bản về Photoshop rồi.
    Nhu cầu học của bạn để làm gì???

Like
    0

Chao cac ban!

Học đâu cũng vậy, nhưng với ngành Đồ họa chúng ta tôi nghĩ bằng cấp không là gì cả, bây giờ đi làm quan trọng là làm mẫu đẹp và phải làm được nội dung yêu cầu chứ bằng cấp mà ngồi nhìn cũng chỉ là hư danh thôi.
    Học Hữu Lộc thì có lẽ bạn sẽ nắm khá nhiều cơ bản. Tôi cũng đã từng là HT của Hữu Lộc.

Like
    0
    theo mình được biết thì có một số lựa chọn cho bạn đây:
    1. trung tâm dào tạo nghề DPI Lê Thị Hồng Gấm ở đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa:
    đây là trung tâm đào tạo đồ họa rất good, học viên ở đây sau khi ra trường đều khá thành công...keke
    2. Trường Đại học Hoa Sen...Hơi phân biệt nhưng chất lượng đào tạo cũng khá ổn..
    3. ĐHTN cũng khá tốt ....
    Còn nếu dowcj thì vào Athena...keke....
    Một điều cũng rất quan trọng là còn có sự nỗ lực thực sự của cá nhân bạn nữa...

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết