Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

import file PDF vào Corel bị lỗi

Các bạn cho mình hỏi 1 chút, mình xuất 1 file word sang đuôi PDF, sau đó import vào Corel thì bị đổi font, mất chữ (nhất là những file chữ tiếng Việt có dấu). Mình đã thử dùng import dạng Curve nhưng vẫn bị như vậy. Các bạn có cách nào khắc phục vui lòng chỉ giúp mình nhé
    Xin cảm ơn
    Quote Quote

Like
    0
    Import từ PDF sang corel quả thật không hiệu quả! Có chăng khi đó là file hình ảnh lồng trong PDF, còn font chữ thường hay bị biến, dặc biệt là tiếng Việt!
    Khó lắm!

Like
    0
    Mình đang làm 1 cuốn sách trong đó có kẻ ô, nếu phải kẻ ô từng trang trong Corel thì quả là cực lắm, nhất là khi mình muốn chèn thêm dòng trong table. Vậy các bạn có cách nào làm hiệu quả hơn có thể chỉ giúp mình với. Định thử làm trong word rồi import vào mà thấy coi bộ khó rồi, hic hic ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nangsaigon2008 View Post
    Mình đang làm 1 cuốn sách trong đó có kẻ ô, nếu phải kẻ ô từng trang trong Corel thì quả là cực lắm, nhất là khi mình muốn chèn thêm dòng trong table. Vậy các bạn có cách nào làm hiệu quả hơn có thể chỉ giúp mình với. Định thử làm trong word rồi import vào mà thấy coi bộ khó rồi, hic hic ...
    Có nghĩa là bạn muốn xuất từ Word sang COrel đúng ko ?

Nếu import tablle thì hình như nó vẫn bị lỗi hay sao í !
    CÒn nếu muốn import text thì bạn nên copy từ word sang excel , sau đó cpy bên excel rồi paste sang corel, như thế sẽ convert đc !

Like
    0
    Trong corel có phần kẽ table mà! Dùng công cụ này kẽ ô, sau đó là Add Text vào là OK chứ đâu cần làm bên Word?!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nangsaigon2008 View Post
    Corel X4 đã nâng cấp chức năng kẻ bảng như trong Word có thể chèn, nối dòng rất nhanh bạn thử dùng xem. Ngoài ra nếu muốn làm sách cho nhanh thì bạn có thể tìm hiểu QuarkXpress hay Indesign.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết