Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: XP antivirus hay virus

Like
    0

Ngạc nhiên XP antivirus hay virus

hôm nọ có qua cái trang j download linh tinh...bỗng ó một trang web nó đòi active control...run. ko có gì xảy ra. thoát ra desktop thì thấy XP Antivirus...sao chwa cài mà lại có...đọc trên mấy trang web khác thì bảo là virus. các bro có ai bị dính hay bít thì chỉ dumg em với...
    Quote Quote

Like
    0
    Đây là phần mềm tổng hợp gồm có virus, trojan, malware + spyware. Nó đã tự động cài vào máy bạn và nếu ko có kinh nghiệm bạn rất khó gỡ bỏ. Nó bắt bạn đăng ký mua 1 bản quét "xịn" của nó để quét. Nó thay đổi hệ thống khiến cho máy chạy rất chậm và làm mất một số chức năng... Bạn có thểm tìm phần mềm spybot search & destroy để quét. Cách khác là cài lại hệ thống vì đây là phần mềm khá độc. Chúc may mắn!

Like
    0
    Ai giúp mình với. Mình bị dính con IMG*** ( với *** là số tự động thay đổi. Có thế là 1 hay vài trăm ). CÀi máy lại bao nhiêu lần nhưng vẫn bị. Ai biết cách nào diệt tận gốc con này không nhỉ. TOàn bộ máy CT mình đều dính hết. Nó cứ tạo ra mấy cái file gì đó giống như các loại ngôn ngữ mà mình truy cập vào google. BKAV bó tay luôn. Ai biết chỉ mình với nha

Like
    22
    Nóng máu nhà còn mỗi cái laptop cài Windows XP cho ba ổng xài. Vì máy để ở nhà không cài AV. rốt cuộc ổng vào Website dính ngay con này tức thật ~X(. May mà Hijackthis thịt nó trong 5 phút.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Hôm trước tớ có vào web thì tự nhiên nó bật ra cái màn hình destop của tớ xanh nè. Khởi động lại máy thì thấy máy chậm rì xo với lúc trước. Các bác có kinh kiệm riệt virus chỉ cho tớ với.

Like
    0
    ko hỉu các bồ đang nói đến con vi nào, mỗi người lại nói một con khác nhau...

Like
    0
    nói tóm lại đó là một con Virus rất đọc hại,mình thường dùng thằng Avast và AVG đẻ diệt những con này đó

Like
    0
    Quote Được gửi bởi klovebluesea View Post
    hôm nọ có qua cái trang j download linh tinh...bỗng ó một trang web nó đòi active control...run. ko có gì xảy ra. thoát ra desktop thì thấy XP Antivirus...sao chwa cài mà lại có...đọc trên mấy trang web khác thì bảo là virus. các bro có ai bị dính hay bít thì chỉ dumg em với...
    Nó là một loại spyware, bị dính rồi thì mỗi lần start Win là nó khởi động cùng Win luôn, làm chậm máy, ì ạch.Gần đây nhiều người thường bị dính con này. Hầu như có rất nhiều chỉ dẫn và câu trả lời hỗ trợ có trong diễn đàn. Bạn chịu khó search đi nhé.

Like
    22
    xài tool này đi. Rất nhiều Antivirus bó tay đó. http://vundofix.atribune.org/
    Khám phá Du lich Con Dao

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết