Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    26

Giận dữ ! Các bác giúp em cứu vớt dữ liệu

Hôm nay em nghịch dại.Vào control panel/user accounts/ create a new account nhập tên mới --> Ok. May mà chưa nhập pass.Trời đất ơi nó hiện ra màn hình desktop mới, gần như trắng tinh giống như khi vừa cài win xong.Khổ nỗi bài báo cáo quan trọng của bà chị em lại lưu lại trên desktop mà bây giờ em ko làm sao cho trở lại màn hình cũ được.Thế này thì ra đi bài báo cáo của chị em.Làm cách nào trở lại màn hình cũ được bây giờ.Các bác giúp em với.

Nếu lỡ nhập pass vào rồi thì làm thế nào để gỡ ra bi h.
    Quote Quote

Like
    0
    C:\Documents and Settings
    vào đây sẽ hiện lên toàn bộ user đang sử dụng
    kích vào user rồi vào desktop copy ra là được
    khi bạn tạo một user mới ra thì mọi thứ cài đặt vẫn còn nhưng ko chạy cùng user mới bạn phải vào programs để khởi tạo nó chạy cùng với user mới
    Yên chí user cũ ko mất đi đâu mà bạn sợ chẳng qua bạn đang đăng nhập vào user mới thôi trừ khi user mới của bạn có quyền administrator mà lại nhỡ tay từ user này xóa user kia đi thì mới đáng sợ
    Muốn phá pass thì dùng đĩa boot mà phá
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    muốn phá pas thi dễ lắm..khi mở máy lên ủe đòi pas đánh lệnh administrator...vào máy.vô control panel....tự chỉnh lại pas hoặc xóa lun.ok.

Like
    26
    Quote Được gửi bởi ngondensang2007 View Post
    C:\Documents and Settings
    vào đây sẽ hiện lên toàn bộ user đang sử dụng
    kích vào user rồi vào desktop copy ra là được
    khi bạn tạo một user mới ra thì mọi thứ cài đặt vẫn còn nhưng ko chạy cùng user mới bạn phải vào programs để khởi tạo nó chạy cùng với user mới
    Yên chí user cũ ko mất đi đâu mà bạn sợ chẳng qua bạn đang đăng nhập vào user mới thôi trừ khi user mới của bạn có quyền administrator mà lại nhỡ tay từ user này xóa user kia đi thì mới đáng sợ
    Muốn phá pass thì dùng đĩa boot mà phá

Chết rồi bác ơi, hình như là user mới có quyền admin hay sao ấy.Em có thấy cái dư liệu của em đâu.Bây giờ em muốn xóa luôn user đi thì làm thế nào?

Bây giờ vào control panel ko thấy Administrator nữa.Mà thay vào đó tên của em( em đặt tên user)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bây giờ vào control panel thí thê này

Được sửa bởi gon87 lúc 21:28 ngày 11-08-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    bạn set pass cho user mới này, sau đó restart máy, đến màn hình nhập password thì nhấn tổ hợp Ctrl Alt Del 3 lần, khi đó nó sẽ hiện ra hộp nhập user, bạn gõ Administrator (hay user trc đây bạn vẫn dùng).

Like
    26
    Set pass tưc là sao hả bạn? Là đặt pass cho nó à?Bằng cách vào control panel hả bạn.

Like
    0
    nếu ko biết set pass thì bạn click vào chỗ "change the way user log on or off" để thay đổi màn hình logon, và khởi động lại máy, lần này thay vì vào thẳng win, sẽ có hộp thoai đăng nhập, bạn gõ user là Administrator (hay user cũ) . nếu vẫn ko đc thì vào safe mode (nhấn F8 nhều lần khi máy bắt đầu khởi động). Khi vào Safemode thì tại màn hình login sẽ liệt kê cho bạn các user hiện có (trừ GUEST).
    bạn cũng có thể click phải vào My Computer chọn Manage, chọn tiếp User and Group và nhìn qua bên phải coi hiện tại đang có những user nào.

Like
    26
    Nói thật, đầu oc mình hơi tối.Bạn nói thê thì minh làm không được.Bây giờ mình vào MYCOMPUTER thì thấy có cả Thanh'Documents và GUEST'Documents nhưng ko còn Administrator'Documents.Làm thế nào để xóa 2 cái kia đi, quay lại chỉ có Admin bây giờ.
    Được sửa bởi gon87 lúc 22:41 ngày 11-08-2008

Like
    0
    bạn phải nhớ rằng mấy cái user trên là do win tạo ra chỉ có thể disbale đi chứ ko thể xóa đi được
    ngoài ra bạn ko mất mát user nào cả mà bạn chỉ đổi tên user đi thôi
    ngoài ra bạn cài win trên ổ nào tôi ko rõ nhưng bình thường hay cài win trên ổ C: vậy bạn đã vào đường link tôi cho chưa C:\Documents and Settings
    chưa vào thì vào rồi post hình lên đấy tôi ngó xem cái hình nó thế nào mới đoán bệnh tiếp cho bạn được
    nhớ là ko phải ổ C thì ổ khác miễn là ổ nào có mục Documents and Settings nhé
    nếu trên mạng thì nhắn qua nick tôi online tôi chỉ trực tiếp ko thì lúc đó đang bám vỉa mặt đường
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    26
    Sau 1 lúc kết hợp tất cả các cách của các bạn, mình đã làm được rồi.Nó đã trở về nguyên thủy rồi.CẢm ơn tất cả các bạn.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết