Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Tệ thật ! Mình cần cách lấy phim từ Google Earth Pro

mình muốn lấy 1 đoạn phim từ vệ tinh xuống TP - HCM của Google Earth Pro, nhưng không cách nào link với các phần mềm dựng phim để lấy được, vì mình cần file phim chất lượng cao, nên k thể dùng cách lấy camera quay màn hình hay các chương trình ghi lại màn hình khác. Không biết có phần mềm nào để làm được k? nếu k chắc phải cắm dây super từ máy tính vào đầu máy để lấy.
    các cao thủ vui lòng, dành ít thời giờ xắng tay áo nhảy vô giup mình nhé, thank rất nhiều. Miêu
    Quote Quote

Like
    0
    Ngoài cách setting đpg cao trong Google Earth và dùng trình Screencapturing tôi cũng chẳng biết làm cách nào khác.

Like
    0
    Cám ơn bác Cổ Loa reply. nếu k còn cách nào khác. chắc phải làm theo cách đấy thôi, thanks bác Loa nhiều. Miêu

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nhân dip cho hỏi bác Loa tí xiu, giửa premiere và liquid cái nào ưu việt hơn, xét về mặt effect và chất lượng phim. hỏi thật lòng, xin bà con đừng spam, rùi cãi nhau lung tung nhe. thanks
    Miêu
    Được sửa bởi mieuvuong lúc 19:26 ngày 10-08-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    2
    Quote Được gửi bởi mieuvuong View Post
    nhân dip cho hỏi bác Loa tí xiu, giửa premiere và liquid cái nào ưu việt hơn, xét về mặt effect và chất lượng phim. hỏi thật lòng, xin bà con đừng spam, rùi cãi nhau lung tung nhe. thanks
    Miêu
    Câu hỏi này cũng giống như hỏi : Intel vs AMD; Honda vs Yamaha; Toyota vs Honda;...
    Nói chung mỗi thằng có 1 thế mạnh riêng và có "fan" riêng. Nếu như khu vực bạn ở nhiều người dùng Premiere thì chắc hẳn là khuyên bạn dùng Prmiere rồi vì khi đó sẽ được hổ trợ tốt hơn. Còn về chất lượng film là chuyện khác! Nó liên quan đến rất nhiều yếu tố trong đó software chỉ góp một phần khiêm tốn nào đó thôi.

Like
    0
    thanks bác. đúng là mọi người hay theo thói qưen sử dụng, chắc mình phải tự tim hiểu thôi, cho mình hỏi là liquid có thể chạỵ trên laptop và desktop k có card dựng như premiere được k? thanks

Like
    9
    cái nào ưu việt hơn
    AP ưu việt hơn: Không đòi hỏi cấu hình cao, giao diện than thiện với người dùng, không "đẻ" ra các files tạm khổng lồ chiếm dụng ổ cứng....hì, em vote cho AP.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi Dazzle View Post
    AP ưu việt hơn: Không đòi hỏi cấu hình cao, giao diện than thiện với người dùng, không "đẻ" ra các files tạm khổng lồ chiếm dụng ổ cứng....hì, em vote cho AP.
    Nếu nhớ không lầm anh Dazzle sử dụng AL(or LE)nhiều hơn mà . AL(or LE)được cái có người làm sẳn Project (MMC) chỉ việc bỏ tiền mua về rồi xài

Like
    9
    Nếu nhớ không lầm anh Dazzle sử dụng AL(or LE)nhiều hơn mà
    Mình "chiến" với thằng AL chẳng qua để thể hiện đẳng cấp thôi chứ nếu cần đánh "tay bo" (Dựng không có dữ liệu làm sẵn) thì vẫn kết AP hơn. Trong dựng cưới hỏi dịch vụ thì đúng là AL được sự hỗ trợ của mmc nên có mấy cái bộ đầu băng bắt mắt giúp người làm dựng nhanh hơn, nhưng hay bị "đụng hàng". Cũng chính vì vậy, các đĩa cưới hỏi dụng tại Sài Gòn, Hà Nội đều na ná giống nhau và mức "sáng tạo" cũng chỉ dừng lại ở đó là hết! Muốn có "tác phẩm" thì phải nắm vững trình dựng, mà AP thì mình dường như là rất hiểu nó, còn với AL thì mới làm cách đây không lâu.

Like
    0
    Đọc cái title của bạn mình hôk hỉu bởi vì Google Earth chỉ có ảnh tĩnh chứ làm gì có phim để lấy nhỉ ?
    Ảnh tĩnh thì screen capture lại, còn nếu có phim thì dùng soft quay màn hình lại.

Like
    9
    Đọc cái title của bạn mình hôk hỉu bởi vì Google Earth chỉ có ảnh tĩnh chứ làm gì có phim để lấy nhỉ ?
    Bọn mình hầu như không quan tâm google chiếu cái gì, chỉ bằng con mắt kỹ thuật, nếu nhìn thấy trên màn hình thì bảo ghi lại bằng trình copy màn hình mà thôi. Nhân thể nói thêm một trình copy màn hình rất thuận tiện cho người dùng đó là Camtasia. Nó có thể quay toàn bộ màn hình hoặc một phần tùy chọn.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết