Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Cách tạo đĩa ghost + boot

muốn tạo đĩa ghost có dung lượng lớn hơn một đĩa CD. phải làm thế nào.
    Các bác có ai biết chỉ dùm tôi với.
    Quote Quote

Like
    133
    À, đó là cách dùng DVD

Mua cái Usb >2G tạo thành USB hirent's boot luôn, xong cho bản ghost vào trong đó. Khỏe.

Mỗi khi muốn ghost chỉ việc nhét USB vào
    :present::present::present:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vantruongdia View Post
    À, đó là cách dùng DVD

Mua cái Usb >2G tạo thành USB hirent's boot luôn, xong cho bản ghost vào trong đó. Khỏe.

Mỗi khi muốn ghost chỉ việc nhét USB vào
    bạn pro ghê, chỉ mình cách tạo USB hirent's boot với. Thanks trước nha!

Like
    133
    - Bạn tải Hiren’s Boot phiên bản mới nhất về (Vào google kiếm nhé, ưu tiên bản mới nhất). Tạo 1 folder tên là USB trong ổ C. (Tên gì cũng được)
    - Tải extract-boot-files.zip (Vào google kiếm nhé ) Hoặc đây: http://www.hiren.info/download/freew...boot-files.zip.

Giải nén xong copy tập tin ISO của Hiren’s Boot vừa tải vào thư mục BootUSB. Tiếp theo, chạy tập tin Get_Boot_Files.cmd => mọi files khởi động đã nằm trong C:\USB.
    - Tải thêm công cụ USB Format (Vào google kiếm nhé) hoặc đây: http://www.hiren.info/download/freeware/usb_format.zip. => Format USB bằng công cụ này.
    - Copy các files từ C:\USB sang ổ USB của bạn. Đừng ghi đè các files có sẵn trong USB
    - Xong xuôi bạn copy thư mục BootUSB vào USB để sử dụng Boot Hiren’t trên USB

File ghost trong HDD bạn thích để đâu tùy bạn.

Mỏi tay quá!

----
    :present::present::present:

Like
    20

Like
    0
    các bác ơi? dùng USB thì nói làm gì.đĩa DVD thì cung không nói em có đĩa CD 700MB mà muốn làm thì làm thế nào. em cũng tìm trên mạng. có người bảo là dùng lệnh -spit <dung lượng muốn chia> nhưng em không biết là sau khi tạo đĩa như thế thì trong quá trình ghi thì làm thế nào. khi ghost trở lại máy thì như thế nào

Like
    0
    toi muon tao Ghost tren USB nhung lam theo huong dan cua cac bac ma chang lam duoc, Co cach nao don gian de lam nhat khong?

Like
    0

Nói nhỏ nè ! Muốn tạo file bung ghost từ usb

chào bạn, mình vừa muốn tạo Hiren's boot 9.5 trên usb vừa muốn bỏ file bung ghost vào usb đó luôn dc ko vậy bạn.Để tiện cho việc mang đi đó mà.Với lại khi máy hư win thì boot vào usb và ghost luôn.Mình đã lên mạng down bản ghost winsp3 về và nối file lại được 1file ghost.ISO .Nhưng khi mình copy file này vào usb và save lại với đuôi .GHO sau đó dùng CD Hiren 8.5 để bung ghost ra HDD thì ko dc.vậy bạn hay pà kon đồng đạo nào có cách chuyển từ file ISO ra GHO ko giúp mình với. THANK các bạn trước nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

chào bạn, mình vừa muốn tạo Hiren's boot 9.5 trên usb vừa muốn bỏ file bung ghost vào usb đó luôn dc ko vậy bạn.Để tiện cho việc mang đi đó mà.Với lại khi máy hư win thì boot vào usb và ghost luôn.Mình đã lên mạng down bản ghost winsp3 về và nối file lại được 1file ghost.ISO .Nhưng khi mình copy file này vào usb và save lại với đuôi .GHO sau đó dùng CD Hiren 8.5 để bung ghost ra HDD thì ko dc.vậy bạn hay pà kon đồng đạo nào có cách chuyển từ file ISO ra GHO ko giúp mình với. THANK các bạn trước nha
    Được sửa bởi tấn tài87 lúc 13:52 ngày 12-01-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    có ai có bản ghost nhả nào không cho mình với nhá cam ơn nhiều

Like
    1
    Quote Được gửi bởi tấn tài87 View Post
    Mình đã lên mạng down bản ghost winsp3 về và nối file lại được 1file ghost.ISO .Nhưng khi mình copy file này vào usb và save lại với đuôi .GHO sau đó dùng CD Hiren 8.5 để bung ghost ra HDD thì ko dc.vậy bạn hay pà kon đồng đạo nào có cách chuyển từ file ISO ra GHO ko giúp mình với. THANK các bạn trước nha
    [color=red]
    Bạn dùng chương trình utraliso hoặc chương trình đọc file iso nào đó để mở file ghost.iso của bạn lên.Sau đó mới trích file ghost của bạn ra được.Còn không đơn giản là dùng chương trình giải nén 7zip giải nén ra là ok.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết