Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    0

Giận dữ ! FPT - Lừa đảo tôi à ??

Tôi ở Hà Nội (khu vực Đại Học Kiến Trúc - Hà Nội), đăng ký sử dụng dịch vụ ADSL của FPT gói cước 275.000vnđ/tháng. Đăng ký đến nay đã được gần 3 năm, trong quá trình sử dụng dịch vụ mặc dù có lúc mất mạng, nghẽn mạng .v..v.. nhưng tôi vẫn không ý kiến gì vì nghĩ FPT là một tập đoàn lớn về Cung cấp dịch vụ Internet. Nhưng đến hôm nay tôi không thể không nói vấn đề tôi đang gặp phải.

Trong tất cả các dịch vụ Internet Băng thông rộng của FPT không hề có gói cước nào có Tốc độ Down và Up như sau :
    - Up : 512 kbps
    - Down: 1536 kbps

Vậy mà gói tôi sử dụng nó thế này đây (Vô tình kiểm tra đêm hôm trước) :

Đã gọi ĐT bao nhiêu lần, lần nào cũng bận, lần nào cũng mạng gặp sự cố. 1 lần duy nhất gọi ĐT liên tục thì gặp được anh ở bộ phận kỹ thuật, anh nói : Tắt modem đi và 30' sau bật lại ! Ok, tôi tắt modem và đi ăn sáng uống nước chán chê hơn 1h sau về bật lên kiểm tra lại, kết quả vẫn chưa hề thay đổi.

Phải chăng FPT đang lừa tôi so với các điều khoản đã Thỏa thuận trong Đăng ký sử dụng dịch vụ ?????
    Quote Quote

Like
    0
    Xài mega style hay mega you? Nếu là mega style thì đúng rùi.

tuanlv225 Guest
    Bác dùng gói 275k là megaStyle,mà tốc độc down/up của megaStyle vậy là đúng roài còn hỏi gì nửa bác,cái thông số user/pas trong modem của bác ai chỉnh gì lại làm mất hết thông số đúng roài!sửa lại giùm đi!nhìn trên Hop Dong của nó mà gỏ vào,cái Service name thi bác gỏ cái gì vào cũng được,tại bác gỏ MegaNET thì nó sẽ hiện ra MegaNet,thế thôi.

Like
    0

FPT à...MegaYou đây,1 tuần nay rồi.Chắc nó chỉ phục vụ khách hàng mới thôi.Còn khách hàng lâu năm như tụi này nó kệ rồi

Like
    0
    Thì bạn cắt hợp đồng hiện tại đi, create cái mới cho sạch sẽ. Biết đâu lại dược đối xử tốt,

Like
    0
    bạn xem lại gói cước đăng ký sử dụng và nêu cả phần nhà cung cấp cam kết max và phần bác kiểm tra để anh em dễ theo dõi, mình đang dùng gói homeE của vit teo thì cam kết max là 1,5Mbps/512Kbps
    nhưng khi sử dụng thì chỉ có 1Mbps/512Kbps (cái này có thể vào xem trong phần truy nhập modem )
    thử down kiểm tra hay vào trang test speed thì cũng chưa đến cả mức 1M/512K
    cụ thể http://www.speedtest.net/
    shenzen(màu xanh) 867kbps/126kbps
    HongKong (màu vàng) 872kbps/126kbps
    vào thử trang http://www.speakeasy.net/speedtest/
    test với chicago,IL server 846Kb/s 246Kb/s kết quả là như thế đấy, vit teo hay ép pt thì chắc cũng hơi phóng đại lên so với thực tế vì chỉ nói là mức max may ra có thể đạt được chứ ko nói là chắc chắn đạt được nên những ai chưa biết dễ bị tưởng bở, nhưng so vit và ép thì ép có mấy gói chơi full rẻ hơn vit nhưng vit khuyến mãi lúc đầu lớn nói chung tùy ng` sử dụng mà chơi trọn gói(ép thì down n` hay share) hay theo dung lượng (vit thì ko share và ko xem phim chỉ tìm hiểu thông tin down ít ứng dụng cần thiết) thì sẽ có lợi và phù hợp hơn, nhìn cái thị trường việt nam đúng là loạn toàn làm ăn kiểu bát nháo bóp cổ chỉ giỏi bắt nạt dân trong nước, mở cửa ra thì tây nó bóp chết thế mà ko biết nhục chỉ biết quái vật khôn lỏi bắt nạt dân đen thế thì muôn đời làm cu li cho bọn tây rồi tha hồ nói phét mà chả có 1 tí danh dự, thế nên thằng nào ko nói phét thì cảm thấy lạc lõng và khó hòa đồng và thế thì VN sẽ tiến lên mà đến đâu nhỉ cái này thì còn chờ vào mỗi ng` có chịu tác động làm cho tốt lên hay cứ mặc kệ nó xấu đi.

Like
    0
    Các bồ xài quá nhiều nên không để ý. Chắc chắn một điều là FPT so với VNPT và Viettel là quá tệ.
    Ông anh tớ và bà chị gái tớ xài FPT, sau đó trả tiền thoải mái luôn, chưa nói vấn đề chất lượng dịch vụ nha.
    Xin lỗi một số bác làm ở FPT nha, em thì xin lỗi các bác no never FPT.

Like
    0
    Xài Vietel đi, cũng được đó!

Like
    0
    Xài FPT một lần rồi, tởn tới già! Xài VNPT tuy hơi chậm một chút và bị firewall không chơi được Rapid nhưng vẫn còn đỡ hơn FPT.

Like
    50
    hic, nhà mình cũng vậy cũng có tên MegaNet, chắc tên ko vấn đề gì nhưng các thông số hình như còn thấp hơn của nhà bạn

WAN Port Statistics:
    Link Status: Up
    Upstream Speed: 96 kbps
    Downstream Speed: 1472 kbps

Mà internet nhà mình hay bị hỏng lắm, suốt ngày đứt dây, một tháng hỏng đến vài lần. hic

tự nhiên hôm qua còn cái gì mà ko tìm thấy server, thực hiện repair rồi máy kêu không thể renew ip được mà có ai động vào thiết lập lại đâu. Khoảng 20 phút sau tự nhiên lại được

hic hic
    Mà có ai biết internet của đài truyền hình cáp không?
    Thấy đang quảng cáo, free nhiều thứ lắm, không biết có nên đăng ký gói ban đầu dùng song song không?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết