Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Làm thế nào dể format hard disk trong winXP

Máy cua minh đang cài winXP mình muốn reformat để install lại, nhưng làm mãi vẫn không sao format được. Hình như winXP format khác với win98 thì phải.
    Các bạn có thể chỉ hộ mình với.
    Thanks.
    Quote Quote

Like
    1
    Bạn không cần phải tự format đâu. Vào CMOS, rồi chình cho máy khởi động từ đĩa CD (Advance CMOS Setup, First Boot device) sau đó bỏ đĩa cài đặt WinXP vào, trong quá trình setup, XP sẽ hỏi bạn xem có muốn format lại không.

Like
    0
    Thanks bạn NoZ nhiều. Để mình thử làm lại xem sao.

Like
    0
    Ặc ặc....Có thế thôi hả ? Không cần phải low-format đâu ! Dùng PowerQuest Partition Magic cũng đựoc mà !

Like
    0

Tệ thật !

bum cái đầu tía mày ấy.
    cái gì là low format có biết nó là cái gì không mà nắm chuyện thế. , bạn dùng đĩa mềm khởi động trên nền dos ấy rùi format khỏe re đơn giản cái này ai cũng biết đúng không

Like
    1
    gởi bạn Lord

Thực ra nếu lúc cài đặt XP bạn vẫn giữ format Fat 32 thì khi bạn dùng đĩa mềm boot win 98 bạn mới format đĩa cứng được. Còn nếu bạn đang dùng NTFS thì đĩa khởi động 98 sẽ không nhận được ổ cứng đâu. Ngoại trừ khi bạn có phần mềm NTFSDos Pro.

Like
    0
    Hi Noz, mình lam giống như bạn nói là vào Cmos rồi chỉnh cho máy tự khởi động bằng CD, nhưng khi khởi động nó chỉ cho mình repair Win và setup thôi chứ không cho format, thành ra mình vẫn chưa làm được thành ra mong bạn chỉ lại giùm.
    Thanks.

Like
    1
    Đúng rồi đó, bạn chọn Setup, sau đó, trình cài đặt sẽ tự động kiểm tra đĩa cứng, tìm các hệ điều hành đang có trên máy, rồi nó sẽ xuất hiện 4 lựa chọn cho bạn. Bạn chọn format this device using NTFS nếu muốn xài hệ thống file NTFS, còn không thì chon format theo Fat32. Chiều nay tôi sẽ post cho bạn 1 file flash mô tả quá trình cài đặt của winxp.

Like
    0
    Hi NoZ, mình đang chờ bạn post 1 file flash để làm thử.
    Hiện tại mình vẫn chưa format được, mình co vào mấy webside của Microsoft thì thấy nói là tại vì trường hợp của mình là upgrade từ windows 2000 pro và chuyển từ FAT qua NTFS thành ra không thể format bình thường được.
    Mình coi mãi cũng chẳng thấy họ chỉ làm sao để reformat trong trường hợp này cả.
    Mong các bạn chỉ giúp.

Like
    1
    Bạn chưa đọc kỹ phần trên rồi. Bạn không cần format đâu. Chỉ cần khởi động từ đĩa CD setup của XP thôi. Trình setup sẽ hỏi bạn muốn format không.

Hôm qua tôi định post lên file demo setup xp nhưng file hơi nặng 1M. Hơn nữa mạng của tôi bị vấn đề chưa attach được. Mai tôi sẽ post.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết