Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Cần chú ý ! Hỏi Về Định Dạng Chuẩn Của File MPG

Cho em được hỏi các bác về định dạng chuẩn của File MPG vì em đã dùng các trình convert để convert một file Hình nhưng khi mang ra NERO để burn thì toàn phải encoder,rất mất thời gian.Mà ngay khi em dùng Total video convert để convert một file hình sau đó dùng chính tool Mediaburner của nó để burn một đĩa VCD thì nó báo là định dạng không chuẩn.Với các trình convert em đều để mặc định do không biết định dạng chuẩn của File MPG là gì.
    Nay có bác nào biết định dạng chuẩn để ông Nero ông ấy nhận luôn thì chỉ cho em với chứ mất thời gian convert rồi lại mất công ngồi đợi encoder thì mệt lắm.

Thanks các bác rất nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    nero ghi VCD thi dùng wmv, avi dều đc mà. bạn cứ add vào, nó sẽ tự convert sang file DAT để ghi đĩa. goodluck

Like
    0
    Quote Được gửi bởi garungh5n1 View Post
    nero ghi VCD thi dùng wmv, avi dều đc mà. bạn cứ add vào, nó sẽ tự convert sang file DAT để ghi đĩa. goodluck
    Trường hợp này đúng khi bạn đã download codec từ trang NERO, bằng không thì sẽ không ghi được, Nero báo lỗi ngay!
    Thường thì chuẩn MPG-1 sẽ là chuẩn VCD, MPG-2 là chuẩn SVCD. Nếu như không lầm!

Like
    0
    Thanks các bác nhưng các bác không hiểu em nói rồi.Vấn đề là em muốn nó ghi luôn từ một định dạng chuẩn chứ không muốn mất thời gian encoder hay convert sang.Như thế rất mất thời gian.Em chỉ muốn mất thời gian convert ra chuẩn luôn rồi dùng Nero ghi.Ví dụ em có file FLV nếu dùng cách của garungh5n1 thì làm sao mà đc,vẫn phải convert một lần ra MPG,nhưng sau khi convert ra rồi dùng Nero ghi thì vẫn mất thời gian Encoder.Cái chính là em muốn hỏi là về mặt cài đặt setting cho một file Mpg để convert cho tiện thôi.

Like
    20
    Quote Được gửi bởi daidao View Post
    Thanks các bác nhưng các bác không hiểu em nói rồi.Vấn đề là em muốn nó ghi luôn từ một định dạng chuẩn chứ không muốn mất thời gian encoder hay convert sang.Như thế rất mất thời gian.Em chỉ muốn mất thời gian convert ra chuẩn luôn rồi dùng Nero ghi.Ví dụ em có file FLV nếu dùng cách của garungh5n1 thì làm sao mà đc,vẫn phải convert một lần ra MPG,nhưng sau khi convert ra rồi dùng Nero ghi thì vẫn mất thời gian Encoder.Cái chính là em muốn hỏi là về mặt cài đặt setting cho một file Mpg để convert cho tiện thôi.
    Tự bạn convert lòng dòng mất thì giờ của bạn.
    Cứ dùng cái Nero Vision chọn làm VCD hay DVD tùy ý bạn. Add cái video file FLV vào cho nó làm ra VCD hay DVD là xong.

Like
    0
    @ To The Old Man : thanks bác.
    Được sửa bởi daidao lúc 22:24 ngày 07-08-2008

Like
    0

ok men

sử dụng video converte master la ok.chọn to mpeg,chon định dạng mpeg2 la ok.hehe

Like
    0
    chào các bác.mình mua usb tải video vào thì phải định dạng như thế nào thì mới có thể xem được trên đầu đĩa DVD vậ.có phải định dạng qua mpg hoặc là avi phải hem mong các bác chỉ giáo.thank

Like
    0
    DVD mp4 thi avi hay mpg dều chạy.
    bạn ghi ra đĩa CD hay DVD thì trình ghi đĩa sẽ convert lai phu hop với cac chuản DVD vs TV đơn giản vì màn hình TV khác vs màn vi tính ( em ứ tính đến TV xịn đâu nhé)

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết