Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ mở nhiều file Excel cùng 1 lúc

Vốn là thế này các file trong excel thì muốn mở file này thì nó phải thu nhỏ lại mấy file trước, nay vì công việc nên em muốn mở nhiều file Excel lên màn hình destop cùng 1 lúc, có bác nào biết làm ơn chỉ giúp em, em xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều

Like
    0
    Cứ lúc nào mở 1 file, nếu cửa số của file đó chưa cực đại thì bạn ấn luôn Ctrl+F10 để maximize nó lên. Không rõ version bạn đang dùng là gì, nhưng tôi dùng MS Excel 2002 cũng không bị thu nhỏ các file trước.
    Tốt nhất là cái Taskbar bạn đừng để Auto-hide, cho các file luôn hiện dưới đáy màn hình. Nếu tay đang cầm chuột thì bấm luôn vào file nào đang cần xử lý; nếu đang gõ bàn phím thì nhấn Alt+Tab đến lúc hiện ra file mình cần thì thôi.

Like
    0

mở nhiều file Excel cùng 1 lúc

Quote Được gửi bởi kenyhuy
    Vốn là thế này các file trong excel thì muốn mở file này thì nó phải thu nhỏ lại mấy file trước, nay vì công việc nên em muốn mở nhiều file Excel lên màn hình destop cùng 1 lúc, có bác nào biết làm ơn chỉ giúp em, em xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều
    Nếu mình không thu nhỏ thì Excel tự nó không thu nhỏ dù bạn có mở nhiều file. Nó chỉ nằm đè lên và che khuất nhau nên bạn không nhìn thấy đấy thôi.

Muồn chuyển đổi file hiện hành bạn chỉ cần sử dụng tổ hợp phím Ctrl + F6 là xong. Ví dụ: Bạn đang làm việc với BOOK1. Bạn nhấn Ctrl gõ phím F6 thì Excel mở ra BOOK2 cho bạn.

Còn nếu như bạn muốn đồng thời nhìn thấy nội dung nhiều file thì bạn chỉ việc vào menu Windows --> Arrange...và chọn Tiled trong hộp thoại hiện ra.

Chúc bạn như ý.

Like
    0
    Bạn thử mở Excel lên, vào menu Tools\Options.. trong tab View bạn check vào mục "Windows in Taskbar" xem thế nào nhé!

Like
    0
    ý của mình là như thế này: ví dụ bạn đang có 2 bảng tính A và B đang mở và đều nằm trên thanh tasbar. Bây giờ mình muốn mở cả 2 bảng tính A và B lên cùng 1 lúc trên destop để so sánh chúng thì ta phải làm gì, mong các bạn tiếp tục chỉ giáo, cảm ơn nhiều!

Chân trời rộng mở. Ngủ đâu là nhà, ngã đâu là giường ..z..Z..z..
    Like
    0
    so sánh gì thì thu nhỏ cái ý, so sánh 2 bảng với nhau thì đơn giản phải không
    ngại dùng chuột thì alt + tab cũng khá tiên

Like
    0
    ý mình muốn là có 2 bảng excel như là bạn chat 2,3 hay 4 nick yahoo ấy

Like
    0
    Mở 2 file excel, xong bạn vào menu Window chọn Arrange\Vertial thử xem

Like
    0
    Cảm ơn bác anhtuan1066 mình đã làm được, xin đa tạ !

hoa_hong_da_2 Guest
    Dùng thực đơn Windows của Exployer là được

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết