Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: chuyen mp3 thanh cd

Like
    0

Thông tin chuyen mp3 thanh cd

cac anh oi jup em voi! LAM SAO CO THE CHUYEN NHAC MP3 THANH AUDIO CD DUOC VAY
    Quote Quote

Like
    0
    Trong Nero BurningROM kích vào menu NEW -> chọn CD -> Audio CD
    kéo những files MP3 vào cửa sổ bên trái -> Burn -> :=)

Like
    9
    Cái này nó đơn giản đến mức chả ai buồn trả nhời, may có bác CL hạ cố...

Like
    0
    Dazzle << Chảnh ghê vậy bạn? Cái gì bạn cũng chê người khác là sao? NGười ta không hiểu thì mới hỏi trong 4R mong có câu trả lời mà. Bạn không trả lời thì đâu có cần nói sôc vậy đâu? Tui đọc 2 Topic đều thấy bạn trả lời kiểu như vậy. Có thể bạn giỏi, nhưng làm vậy sẽ không ai tôn trọng hết. Good Luck!!!

@ Bạn hpyn: Muốn chuyển qua ghi Cd bạn có thể làm theo cách của người bạn đã trả lời ở trên. Dễ và nhanh, nhưng cũng dễ bị lỗi.

Cách 2: Bạn dùng soft chuyển qua đuôi .wma sau đó bạn ghi theo cách trên bằng Nero. Dùng soft nào cũng được, mình dùng Total Cover Video .... Chúc bạn thành công!!!!

Like
    9
    Chảnh ghê vậy bạn? Cái gì bạn cũng chê người khác là sao?
    Xin lỗi bạn hơi bị bé cái nhầm đấy, tôi chưa chê ai bao giờ mà chỉ khích lệ để mọi người chịu khó tìm hiểu trước khi đưa ra những câu hỏi không đáng hỏi mà thôi. Tôi sẵn sàng trả lời bạn những gì thực sự cần cho bạn còn những cái thuộc kiến thức cơ bản về vi tính thì trước khi vào chuyên mục này bạn cũng nên tìm hiểu rõ trước đi, như chuyện bạn gì đó hỏi mãi cách giải nén làm cho nhiều người phải bức súc, vậy tương tự như đi làm film mà không biết hai hệ NTSC và Pal là gì thì cũng chỉ còn nước nhắc khéo...!Ngay cái cách của bạn gọi là: "Muốn chuyển qua ghi Cd bạn có thể làm theo cách của người bạn đã trả lời ở trên. Dễ và nhanh, nhưng cũng dễ bị lỗi"thì có lẽ bạn muốn hù dọa người ta. Tôi thường xuyên ghi từ Mp3 sang Audio CD bằng cách đó không có biết lỗi một lần là gì! Còn cái chuyện
    "Bạn không trả lời thì đâu có cần nói sôc vậy đâu?"
    thì tôi thiết nghĩ, trả lời hay không là chuyện của tôi cũng như nhiều người trong dđ này im lặng, nhưng tôi chỉ comment cho tác giả biết là kiến thức còn chưa đủ nên tự tìm hiểu thêm trước khi ra một câu hỏi quá b/t đó. Bạn nói "GOODLUCK!" ý muốn chấm dứt cuộc nói chuyện về vấn đề bạn nêu ra, nhưng ném đá xong quay đi hy vọng không có hồi âm thì tốt nhất là không nên ném đá!
    * Còn chuyện bạn convert hai lần từ Mp3 ->wma ->Audio CD dùng qua TVC là quá thừa, tôi xin hơi "Sấc sược" khuyên bạn nên mạnh dạn dùng NERO Burn thẳng từ Mp3 ra AudioCD, và chắc là từ nay trở đi bạn sẽ làm như thế! (Khoái nhất là cái đoạn này: Từ nay trở đi cứ mỗi lần bạn ghi đĩa AudioCD bạn lại nhớ đến cái Nick DAZZLE mà bạn chót lỡ miệng mắng mỏ là "SỐC", và thấy là Dazzle đúng!)

Like
    0
    Bạn trách nhầm Dazzle rồi :=( một thành viên nhiệt tình trong Forum này đó!

>Dễ và nhanh, nhưng cũng dễ bị lỗi.

lỗi gì đây ta? bạn có thể nêu rõ hơn để tôi học hỏi.

>Cách 2: Bạn dùng soft chuyển qua đuôi .wma

Mp3 đã là định dạng nén rồi lại nén nữa chắc "nhừ" hết nhạc của của người ta đó.

Like
    20
    Tôi thì ưa cây nhà lá vườn:
    Có Windows Media Player sẳn của Windows là dùng thôi. Tab BURN to đùng trên menu của WMP nó nhắc nhở là tội gì phải chạy đi đâu xa.

Like
    2
    Tôi cũng đã dùng Nero burn Audio CD từ MP3 từ rất là lâu rồi và cũng chưa từng bị lỗi (có chăng là do đĩa) còn về MP3 và WMA thì có khác gì nhỉ (trong trường hợp dùng để burn Audio CD)? tại sao lại phải mất time convert?

To chủ topic :
    Để có được 1 đĩa Audio CD thì nguồn nhạc MP3 là lựa chọn tất yếu (nhiều trên internet, thông dụng, được nhiều soft burn đĩa support)
    - Nero
    - Easy CD-DA Extractor (có phần tạo Audio)
    - Roxio
    - ....

Nói chung là tất cả soft burn đĩa đều có option tạo Audio CD và đều support file MP3.

Like
    0
    tôi nghĩ trên diễn đàn là học hỏi nhau nên các bạn không cần thiết phải ganh đua nhau đâu.

Like
    0
    Tôi xem qua ai nói cũng có ý đúng hết.Bác Hồ của của chúng ta đã nói với nội dung :Có đức mà không có tài thì làm việc gì cũng khó,có tài mà không có đức là ngươi vô dụng .
    Thế nên tôi phát biểu thêm :
    1-Quyền học hỏi của con người không có tội
    2-Trang tinhoc.vn 2000-2007 ,không phân biệt và giới hạn trình độ của các bạn vào đây học hỏi.
    3-Ban Quản trị mạng tiếp nhận các câu hỏi đáp của các bạn từ thượng vàng cho đến hạ cám.
    4-Những điều mình biết như hạt cát bãi Sa mạc, những điều chưa biết như biển Đại dương.
    5-Ta khiêm tốn bao nhiêu cũng cảm thấy thiếu, nhưng tự hào một tí là bị thừa .
    Đây là theo tôi suy nghĩ tâm tình cùng các bạn, có gì không đúng mong các
    Emai : phantu1962@yahoo.com.vn

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết