Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

thắc về phần mềm codeblocks

mình có đọc 1 bài nói về phần mềm LT C++ miễn phí tên Codelocks 8.02 của vài bạn trên diễn đàn , mình tải về và cài dùng thử nhưng mình không biết cách SD , Bạn nào đã sử dụng qua phần mềm này thì có thể hướng dẫn mình sử dụng , bằng hình ảnh càng tốt, và chỉ chạy ở dạng Dos thôi , vì mình mới học C++ khôngh cần vể giao diện (cái này sau này tìm hiểu thêm). mình xin cảm ơn trước
    nếu có thể thì pm mình qua YM mr.phong153
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mailinhphongq View Post
    mình có đọc 1 bài nói về phần mềm LT C++ miễn phí tên Codelocks 8.02 của vài bạn trên diễn đàn , mình tải về và cài dùng thử nhưng mình không biết cách SD , Bạn nào đã sử dụng qua phần mềm này thì có thể hướng dẫn mình sử dụng , bằng hình ảnh càng tốt, và chỉ chạy ở dạng Dos thôi , vì mình mới học C++ khôngh cần vể giao diện (cái này sau này tìm hiểu thêm). mình xin cảm ơn trước
    nếu có thể thì pm mình qua YM mr.phong153
    File/New/Project để lập ra 1 file project, chứa danh sách các file .cpp và .h tạo thành chương trình của bạn.

Build/Build để biên dịch và liên kết các file thành chương trình mã máy (file .exe).

Debug/ToggleBreakPoint để đặt điểm tạm dừng ở các đoạn của chương trình. Khi chạy thử đến điểm này, chương trình sẽ tạm dừng.

Debug/Start, Debug/Continue, Debug/NextLine, Debug/StepInto để chạy thử chương trình từng đoạn một (đến điểm tạm dừng), từng bước một (mỗi bước là một dòng mã nguồn) và theo dõi diễn biến của chương trình sau mỗi đoạn, mỗi bước.

Like
    0
    mình đã thử nhưng không được , chạy file *.cpp tạo từ BorLanDC 3.1 thì hiện ra màn hình Dos để mình thấy kết quả , còn tạo 1 project từ chính CodeBlocks , nó không hiện ra màn hình Dos và kết quả ji hết . ý mình là làm sao biết được kết quả .

Like
    0
    Hiện bình thường trừ khi bạn làm sai hoặc đang chạy debug

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết