Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

[nero] cách burn đĩa win tự boot ???

Em down win bộ win vista về nằm trong 1 gói thư mục.
    Cho em hỏi dùng nero burn thế nào để nó thành đĩa DVD Boot, khởi động lên đĩa tự boot tự cài ???
    Quote Quote

Like
    0
    file down là về iso hay nrg . thông thường những file đó nó tự boot rồi.dùng nero đánh ra , chọn creat cd/dvd from an image cd(đại loại như thế) , tuyệt đối ko dùng cái file explorer để kéo thả ha

Like
    0
    Em down về xả nén ra 1 thư mục, trong đó có các thư mục boot,efi,sources,support,upgrade và các file autorun.inf,bootmgr, setup.exe ??? Vậy dùng nero burn thế nào để nó có thể tự boot ???

Like
    0
    Bạn nói hơi khó hiểu. Nếu đó là 1 bộ Win hoàn chỉnh bạn có được thì chỉ việc Burn nó ra thôi.
    Còn bạn muốn trong quá trình cài đặt nó tự khai báo.. tự điền CD Key thì mình sẽ hướng dẫn cách làm cho.

Like
    20
    Không có xả nén ra được đâu bạn à. Tại vì cái file ảnh với cái thư mục giải nén ra nó khác nhau đó. Cứ để nguyên nó vậy rồi ghi ra đĩa thôi chứ đừng có giải nén ra rồi kéo thả mấy thư mục đó vào trong đĩa CD. Hi vọng bạn làm ok

Like
    0
    dùng tính năng copy disk mới Ok chứ cop hêt cac file của đĩa gốc là chưa cop đựoc cái Boot sector để khởi động

Like
    11
    tôi được cho 1 cái cd vậy tự chạy tự cài xong còn có cả media 11 nữa . Điều tui băn khoăn là 3 cái chipset , VGA ,card tiếng của mỗi main không giống nhau vậy đọc và tạo bộ gosh như thế nào ? Rất mong được chỉ giáo ! Vì là tui tự học (chỉ có hỏi và tự nghiên cứu ) nên rất mong sự chỉ bảo của anh em gần xa . Cảm ơn những tấm lòng.

Like
    0
    Vậy thì bạn tạo file Ghost all main. Lâu rồi mình không đụng đến nó hình như tên file là mergeIDE.reg
    Khi bạn tạo file đấy xong thi chạy safe mode gỡ bỏ tất cả driver và tiến hành ghost lại. Như vậy bạn có thể đem bản ghost này tiến hành ghost tren các phần cứng khác nhau rồi đây. Chúc thành công

Like
    0
    chỉ cần ghi cả cái file (có sẵn hoặc tự tạo ra ) autorun.inf vô là oki ngay thôi.(giống như trong đĩa WinSP2 ay)

Like
    0
    Tôi đã có tuổi (41) làm lập trình cho một công ty phần mềm hạt vừng, tôi chẳng có phát minh gì, thường tìm kiếm khi cần thôi, nếu các bạn không chê, nếu tìm thấy gì tôi có thể chia xẻ cùng các bạn trẻ.
    Chúc các bạn thành công trong mọi lĩnh vực!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết