Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Một trường học bị... cho stop

Hi các bạn,
    Tôi mới đọc được 2 bài về tin này,
    đau lòng quá, một trường học để dựng lên là bao nhiều công sức, mồ hôi, nước mắt, là nơi bao nhiêu con người gửi gắm cuộc sống, niềm tin,

vậy mà chỉ bằng vài chỉ thị giấy tờ quan liêu, dựa trên tư duy chủ quan duy ý chí, một trường học bị xóa sổ.

http://dantri.com.vn/giaoduc-khuyenh...8/7/242670.vip

... chỉ thấy cô giáo hiệu trưởng khóc, phụ huynh thì lo lắng cho con cái,

Ước gì có ông Bao Thanh thiên Việt Nam nhỉ?

PS. Tôi là dân IT chẳng có liên quan gì tới sự việc này, nhưng quả thật đọc bài thấy sốc quá.
    Quote Quote

Like
    0
    vậy mà chỉ bằng vài chỉ thị giấy tờ quan liêu, dựa trên tư duy chủ quan duy ý chí, một trường học bị xóa sổ
    "Duy ý chí" ở chỗ nào thế ? Không thấy người ta nói lý do rõ ràng của việc giải thể hả ? Đọc xong chẳng thấy ai khóc cả có mình ông "khóc" thôi

Chân trời rộng mở. Ngủ đâu là nhà, ngã đâu là giường ..z..Z..z..
    Like
    0
    Ước gì có ông Bao Thanh thiên Việt Nam nhỉ?
    Không có đâu bạn ơi, mà nếu có thì cũng rất hiếm , thanh thiên trong 1 thời gian rất ngắn rồi biến mất

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Quote Được gửi bởi darkvalentine View Post
    "Duy ý chí" ở chỗ nào thế ? Không thấy người ta nói lý do rõ ràng của việc giải thể hả ? Đọc xong chẳng thấy ai khóc cả có mình ông "khóc" thôi
    http://dantri.com.vn/giaoduc-khuyenh...8/7/242489.vip

Quote Được gửi bởi vnexpress.net
    Bà Phan Thị Nghĩa, Hiệu trưởng Nhà trường, khi tiếp xúc với đại diện phụ huynh và một số phóng viên báo chí, đã khóc và cho rằng tất cả đều không phải lỗi của nhà trường. Bà yêu cầu tất cả phụ huynh cứ tập trung kiến nghị để nhà trường gửi lên các cấp quản lý cao hơn, sớm có lời giải đáp thỏa đáng.
    Đọc kỹ đi bạn, tôi không dám nhận mình là "ông" đâu

Quote Được gửi bởi vnexpress.net
    Được biết, trường Dân lập Nguyễn Huệ đang hoạt động rất tốt và hiệu quả. Đây là ngôi trường có truyền thống dạy tốt, học tốt nhiều năm, có nhiều giáo viên dạy giỏi, đào tạo ra nhiều học sinh giỏi cấp Quận, Thành phố.
    Thái độ bàng quan, hời hợi của bạn có phải là đại diện cho số đông lớp trẻ hiện nay không nhỉ?
    hix, buồn ++
    Mình cũng trong số đó.

Like
    289
    Quote Được gửi bởi theanh.ebook View Post

Thái độ bàng quan, hời hợi của bạn có phải là đại diện cho số đông lớp trẻ hiện nay không nhỉ?
    hix, buồn ++
    Mình cũng trong số đó.
    Thôi bạn là 1 người bị bất lực rồi. Để chữa bệnh này ta chỉ có cách là tu luyện nội công bản thân thâm hậu hơn, bạn sẽ tìm ra được con đường...để hết bất lực. Nếu ko thích thì sống chung với bệnh bất lực hoặc chết đi cho rảnh nợ .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi theanh.ebook View Post

hix, buồn ++
    Mình cũng trong số đó.
    Okie thừa nhận là mình đọc chưa kỹ. Thế nhưng cũng theo bài báo chủ trương giải thể ngôi trường này đã có từ lâu chắc chắn ban giám hiệu phải biết sao không họp phụ huynh thông báo để họ chuẩn bị trước tinh thần để rồi phải bàng hoàng, không phải lỗi của hiệu trưởng thì lỗi của ai.

Like
    0
    Ko liên quan đến IT thì làm phiền chủ topic đừng có rước vào đây nhé, sang bên diễn đàn nào khác mà post.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết