Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26
    Like
    0

Cứu !!! files Microsoft window Xp bị virus nhai mất tiêu rồi !

Các BÁC ơi giúp đứa CHÁU tội nGhiệp này với ...
    Sáng sớm Cháu đem máy ra tiệm cài Win mất 80 000 chiều lấy máy về cài vài cái phần mềm học tiếng Anh thi bị virus Sau khi diệt virus xong thì máy bị lỗi là mỗi khi click chuột vào bất cứ Folder nào nó cũng đều xuất hiện lên thông báo :

"
    Critical Error
    Attention, future_one! Some dangerous viruses detected in your system. Microsoft Windowns XP files corrupted.
    this may lead to the destruction of important files in C:\WINDOWS. Download protection software now!
    Click OK to download the antispyware. ( Recommended ) "

Cháu click Ok hay NO đều xuất hiện ra cái trang WEB " http://ie-antivirus.com/download.php " Nhưng nhà cháu lại không có Internet nên mỗi lần vào bất cứ ổ đĩa nào hay bất cứ folder nào cũng bị vậy Rất khó chịu mặc đầu máy vẫn chạy bình thường.
    Vậy bây giờ cháu làm sao hả các Bác chỉ cháu với Chẳng lẽ cài lại WIn nữa sao ( 80.000 vnd 1 lần cài ) Hic mà cháu mới bít tin học sơ sơ hà tự mình làm sợ bị hư nặng thêm.
    Àh mà khi cài WIn cái ông sữa vi tính có để lại 1 cái Folder BACKUP. BÁc nào có thể chỉ cho cháu sử dụng cái Back up này mà không cần phải ra tiệm cài lại WIn được không ? ( Có thể chỉ cho cháu từng bước làm cụ thể càng tốt Cháu cám ơn rất nhiều )
    MonG nhận Được hồi âm của các BÁc càng sớm Cháu càng mừnG.
    Quote Quote

Like
    0
    Muốn đở mất 80,00 thì vào đây

Like
    0
    _Theo như thông báo đưa ra thì tớ nghĩ là System file bị lỗi rồi, cái này phải repair hoặc cài lại thôi.
    _File backup xài không khó nhưng cài Win cậu chưa cài được thì tớ khuyên đừng nên đụng vào file backup đó.
    _Bây giờ tốt nhất là để vậy mà xài, chịu không nổi thì đem cho người ta cài lại, và cũng tập cài Win đi cậu ơi. Tớ thấy KTV bung file Ghost có 5 phút mà lấy 80.000 thì cũng xót cho cậu lắm đấy.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi oniarya View Post
    Các BÁC ơi giúp đứa CHÁU tội nGhiệp này với ...
    Sáng sớm Cháu đem máy ra tiệm cài Win mất 80 000 chiều lấy máy về cài vài cái phần mềm học tiếng Anh thi bị virus Sau khi diệt virus xong thì máy bị lỗi là mỗi khi click chuột vào bất cứ Folder nào nó cũng đều xuất hiện lên thông báo :

"
    Critical Error
    Attention, future_one! Some dangerous viruses detected in your system. Microsoft Windowns XP files corrupted.
    this may lead to the destruction of important files in C:\WINDOWS. Download protection software now!
    Click OK to download the antispyware. ( Recommended ) "

Cháu click Ok hay NO đều xuất hiện ra cái trang WEB " http://ie-antivirus.com/download.php " Nhưng nhà cháu lại không có Internet nên mỗi lần vào bất cứ ổ đĩa nào hay bất cứ folder nào cũng bị vậy Rất khó chịu mặc đầu máy vẫn chạy bình thường.
    Vậy bây giờ cháu làm sao hả các Bác chỉ cháu với Chẳng lẽ cài lại WIn nữa sao ( 80.000 vnd 1 lần cài ) Hic mà cháu mới bít tin học sơ sơ hà tự mình làm sợ bị hư nặng thêm.
    Àh mà khi cài WIn cái ông sữa vi tính có để lại 1 cái Folder BACKUP. BÁc nào có thể chỉ cho cháu sử dụng cái Back up này mà không cần phải ra tiệm cài lại WIn được không ? ( Có thể chỉ cho cháu từng bước làm cụ thể càng tốt Cháu cám ơn rất nhiều )
    MonG nhận Được hồi âm của các BÁc càng sớm Cháu càng mừnG.
    Theo như bác diễn tả thì máy bác bị spyware rồi, nếu bác chỉ biết sơ sơ thì khó lòng mà trị nổi.
    Theo tình hình này thì bác dùng tạm đi, còn k thì ra tiệm cho người ta cài lại sạch sẽ mới mong hết bệnh.
    Thân!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cu cậu View Post
    Theo như bác diễn tả thì máy bác bị spyware rồi, nếu bác chỉ biết sơ sơ thì khó lòng mà trị nổi.
    Theo tình hình này thì bác dùng tạm đi, còn k thì ra tiệm cho người ta cài lại sạch sẽ mới mong hết bệnh.
    Thân!
    Lại ra tiệm để lại mất tiền. Tại sao không tìm cách giải quyết vấn đề mà cứ phải ra tiệm. Cứ gặp vấn đề gì cũng ra tiệm thì chẳng bao giờ biết cách giải quyết vấn đề. Như vậy sẽ luôn luôn phải mang máy ra tiệm và luôn luôn phải mất tiền không đâu.

Like
    0

Tệ thật !

Đúng đó, thực ra cái thông báo kia cũng không phải của win luôn, nó là thông báo ảo của virus. Bạn nên tắt nó đi. Mỗi lần bạn click vào là tạo đk cho vr hoạt động.
    Cài lại win thôi bạn à. đây là của con nontayvirus

Like
    0
    Trước tiên chưa nên cài lại Windows vội mà hãy dùng các phần mềm diệt Virus để diệt Virus trước đã. Nếu dùng các phần mềm diệt virus chạy trên windows không diệt được thì có thể dùng các phần mềm diệt virus chạy trên DOS (VD: McAfee trong đĩa Hiren's Boot). Nếu sau khi diệt virus dẫn đến lỗi windows thì mới tính đến việc cài đặt lại windows.

Like
    0
    Cháu nó mới vào nghề,k có pro như các bác. Muốn thì các bác chỉ em nó tỉ mỉ từng bước đi. Đừng có nói trổng như vậy làm sao em nó biết làm.

Like
    5
    khiếp 80k 1 lần cài win

Like
    9
    bình thường. Tui cài win cho người ta và những phần mềm lặt vặt là 100k. hhehe

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết