Trang 1 / 12 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 113
    Like
    0

Thế nào là 1 website đẹp?

Website là nền tảng của thương mại điện tử. Có nhiều quan điểm đánh giá website khác nhau, mọi người cũng đưa ra ý kiến của mình về 1 website đẹp đi. Và cho vài ví dụ nhé.
    Chúng ta sẽ tổng hợp để rút kinh nghiệm. Trước hết là cải tạo 4rum mình, sau là website của cty mình đã, đang và sẽ làm việc sau này,...

Mình sẽ bắt đầu trước, theo quan điểm cá nhân, thì một website đẹp phải có bố cục rõ nè, không rối mắt này, màu sắc hài hòa, và thiết kế bóng bẩy là ngon nhất.

Ví dụ:
    www.archi.vn --> mình thấy cái này bố cục được, màu sắc trắng đen chủ đạo, đơn giản nhưng phối rất tinh tế. Nhìn tổng quan trang chủ rất dễ chịu.

(nếu post sai chỗ thì nhờ mod move giùm nhé^^)
    Được sửa bởi dearboy9x9 lúc 18:10 ngày 20-07-2008
    Quote Quote

Like
    15
    Mẫu đẹp đó, nhưng tui thì tui không quan tâm đẹp xấu, có khách là có tiền à

Like
    0
    Website đẹp là website được nhiều chuyên gia (pro) có uy tín đánh giá là đẹp, và nếu do chính tác giả tự đánh giá là đẹp thì bản thân tác giả cũng phải là 1 chuyên gia có uy tín

P/S: cái nav xanh đọt chuối đi chung với text màu trắng chói mắt rất khó nhìn, nên để text có màu sậm hơn 1 chút. just my 2c.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi BoTayConGaQuay
    Mẫu đẹp đó, nhưng tui thì tui không quan tâm đẹp xấu, có khách là có tiền à
    hi, cảm ơn bạn. Nhưng nếu không đẹp thì khách cũng không có hứng thú ghé thăm lần thứ 2, trừ khi website của bạn cho họ thứ gì đó mà họ ko mún tách rời(đại loại thế)

Quote Được gửi bởi jiSh@n
    Website đẹp là website được nhiều chuyên gia (pro) có uy tín đánh giá là đẹp, và nếu do chính tác giả tự đánh giá là đẹp thì bản thân tác giả cũng phải là 1 chuyên gia có uy tín
    Mình nghĩ quan trọng là đánh giá của người dùng, chứ chuyên gia nhiều khi có những ý kiến "hơi kỳ"

Quote Được gửi bởi jiSh@n
    P/S: cái nav xanh đọt chuối đi chung với text màu trắng chói mắt rất khó nhìn, nên để text có màu sậm hơn 1 chút. just my 2c.
    Cảm ơn nhận xét của bạn! ^^ Nếu cho text đó đổ bóng thì sao nhỉ? Mình sẽ thử lại.

Like
    0
    theo em, đầu tiên fai có 1 design đẹp để lấy cái ấn tượng đầu tiên, sau là khách có thể dễ dàng sử dụng, truy cập, cũng như tìm kiếm. Chứ em vào mấy trang cũng đc, mà cứ rối bòng bong chả bít đg nào mà lần, ức chế lắm.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kimtuoc360 View Post
    theo em, đầu tiên fai có 1 design đẹp để lấy cái ấn tượng đầu tiên, sau là khách có thể dễ dàng sử dụng, truy cập, cũng như tìm kiếm. Chứ em vào mấy trang cũng đc, mà cứ rối bòng bong chả bít đg nào mà lần, ức chế lắm.
    hihi, bạn nói hợp ý mình lắm
    Kim Tước thiết kế site đẹp quá, nhìn phê. Bạn cho mình YM trao đổi được ko (học hỏi kimtuoc)?

Like
    0
    nói web đẹp, cho e up cái này hen....cua e design đấy ko phải cua Monster dau...hihihi
    URL=http://imageshack.us][/URL]

Like
    0
    Moi cac anh vao xem cai web cua em. Tuy no' ko dep, nhung day cung la 1 su chia se cua em doi voi cac anh chi trong dien dan. Http://nhocPROvn.Info Http://nhocPROvn.Info Http://nhocPROvn.Info

Thanks

Http://nhocPROvn.Info Http://nhocPROvn.Info Http://nhocPROvn.Info

Like
    0
    nhìn rất đẹp ! có code này share mình đi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi baodj View Post
    nói web đẹp, cho e up cái này hen....cua e design đấy ko phải cua Monster dau...hihihi
    URL=http://imageshack.us][/URL]
    Mình thấy cầu kỳ ghê, nhưng mà thực sự mình thấy tò mò vì lạ, chứ không thấy đẹp để hút mình vào...

Quote Được gửi bởi wimpywimpy
    Moi cac anh vao xem cai web cua em. Tuy no' ko dep, nhung day cung la 1 su chia se cua em doi voi cac anh chi trong dien dan. Http://nhocPROvn.Info Http://nhocPROvn.Info Http://nhocPROvn.Info

Thanks

Http://nhocPROvn.Info Http://nhocPROvn.Info Http://nhocPROvn.Info
    Đã có gì đâu mà đẹp nhỉ? Hok vào được nài

Trang 1 / 12 12346 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết