Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Cần chú ý ! làm sao để biết dung lượng của máy tính

///các ổ cứng chứa bao nhiêu bytes
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ruacon_qt View Post
    ///các ổ cứng chứa bao nhiêu bytes
    Click chuột phải vào phân vùng cần kiểm tra -> Properties.

Chân trời rộng mở. Ngủ đâu là nhà, ngã đâu là giường ..z..Z..z..
    Like
    0
    Vào My Computer chỉ chuột vào ổ cứng muốn xem, giữ 1 lúc sẽ có thông tin về bộ nhớ đã sử dụng và bộ nhớ còn trống có trong ổ đĩa bạn đang check,
    Quy đổi từ Gb sang bytes nghe chừng có vẻ lớn đấy

Like
    0
    có khi nào bộ nhớ không đủ để nhớ nữa không nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ruacon_qt View Post
    có khi nào bộ nhớ không đủ để nhớ nữa không nhỉ?
    Bạn nói bộ nhớ đây là ý muốn nói đến dung lượng ổ đỉa đúng ko?
    He...he...
    Ăn thì phải có lúc no, ổ đĩa cũng vậy! Tải phim về lưu trong máy tính nhiều nhièu 1 chút, đến lúc nào đó chắc chắc sẽ có 1 popup màu vàng (nằm gần đồng hồ) cảnh báo là nó đã.. no rồi.. mệt lắm rồi.. xin mời đi.. WC để xã bớt
    he...he...

Like
    8
    Đưa chuột qua nó cũng báo....
    Còn trong vista thì "Nhìn thì biết^^"

Like
    0
    Hi! chào ruacon_qt
    bạn ngây thơ hơn mình tưởng đấy. ngây thơ 1 cách đáng iu mà chả ai dám trách.ổ đĩa có 2 cách gọi.
    ổ đĩa vật lý: là cái ổ cứng (dung lượng của nó tùy thuộc vào nhà sản xuất: 30G, 40G, 80G, 120G, 160G,...)
    ổ đĩa logic: là các ổ đĩa mà mọi người hay gọi là ổ C; ổ D, hay là ổ E,F... tùy thuộc vào cách mình chia dung lượng ổ đỉa cứng ra.
    mỗi ổ đĩa có 1 dung lượng xác định(xem bằng cách click chuột phải vào ổ đĩa cần kiểm tra vào properties)
    khi ổ đĩa đầy thì chương trình disk cleanup sẽ tự động kích hoạt để quét rát và chống phân mãnh ổ đĩa giúp chúng ta có thể ghi thêm vào đó nhưng tốt nhất là bạn nên xóa bớt đi những gì không cần thiết để có chổ chứa những thứ khác.
    hiện nay, ổ đĩa cứng thường có dung lượng rất lớn vì thế mình nghĩ cứ xả láng đi, chẳng sao đâu. khi nào đầy thi mình xóa bớt.thế là xong.
    chúc các bạn vui vẻ.bibbi hân hạnh được làm quen

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi spkquangbinh View Post
    Hi! chào ruacon_qt
    bạn ngây thơ hơn mình tưởng đấy. ngây thơ 1 cách đáng iu mà chả ai dám trách.ổ đĩa có 2 cách gọi.
    ổ đĩa vật lý: là cái ổ cứng (dung lượng của nó tùy thuộc vào nhà sản xuất: 30G, 40G, 80G, 120G, 160G,...)
    ổ đĩa logic: là các ổ đĩa mà mọi người hay gọi là ổ C; ổ D, hay là ổ E,F... tùy thuộc vào cách mình chia dung lượng ổ đỉa cứng ra.
    mỗi ổ đĩa có 1 dung lượng xác định(xem bằng cách click chuột phải vào ổ đĩa cần kiểm tra vào properties)
    khi ổ đĩa đầy thì chương trình disk cleanup sẽ tự động kích hoạt để quét rát và chống phân mãnh ổ đĩa giúp chúng ta có thể ghi thêm vào đó nhưng tốt nhất là bạn nên xóa bớt đi những gì không cần thiết để có chổ chứa những thứ khác.
    hiện nay, ổ đĩa cứng thường có dung lượng rất lớn vì thế mình nghĩ cứ xả láng đi, chẳng sao đâu. khi nào đầy thi mình xóa bớt.thế là xong.
    chúc các bạn vui vẻ.bibbi hân hạnh được làm quen
    hi! Không phải mình tỏ ra mình là người ngây thơ đâu mà là mình hổng biết nên mình hỏi thôi mà (không biết thì phải hỏi muốn giỏi thì phải học ) đúng không ?hì hì dù sao mình cũng cảm ơn bạn đã cho mình biết thêm 1 cái mới ,mình có thể làm quen với bạn được không ? (ruacon_qt@ymail.com đó là nick name của mình - rất vui khi nhận tin nhắn của bạn )

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi anhtuan1066 View Post
    Bạn nói bộ nhớ đây là ý muốn nói đến dung lượng ổ đỉa đúng ko?
    He...he...
    Ăn thì phải có lúc no, ổ đĩa cũng vậy! Tải phim về lưu trong máy tính nhiều nhièu 1 chút, đến lúc nào đó chắc chắc sẽ có 1 popup màu vàng (nằm gần đồng hồ) cảnh báo là nó đã.. no rồi.. mệt lắm rồi.. xin mời đi.. WC để xã bớt
    he...he...
    Bạn ơi !cái popup mầu vàng có phải nó hình tam giác bên trong có dấu chấm than không ?Nếu đúng là như thế thì mình đã nhìn thấy nó nằm ở gần cái đồng hồ rồi , nhưng lúc đó mình hông biết nó là cái gì ah,thui chít rùi phải chăng là nó no lắm rùi mà mình không biết
    Được sửa bởi ruacon_qt lúc 21:12 ngày 16-07-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Biết đường mò lên ddth thì không thể ngây thơ thế được đâu, chắc bạn í lên đây đong giai í mà, lộ liễu quá.

Like
    289
    Đâu nhất thiết phải biết lên DDTH thì phải biết về máy móc trước, nếu có học hành căn bản thì ko nói gì nhưng người VN hay học theo kiểu bắt chước, kinh nghiệm, mò mẫm lắm.

To ruacon: bạn mua sách Win căn bản về học cũng được nhưng tốt nhất là đến trung tâm học + đọc sách, như vậy sẽ tiết kiệm thời gian + vững chắc. Nhiều người cho rằng chỉ cần đọc sách là hiểu, tôi công nhận đúng, nhất là mấy cái căn bản nêu trên nhưng khi đi học ở trung tâm bạn sẽ học được thêm nhiều thứ khác nữa.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết