Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Tệ thật ! máy chạy chậm như rùa???

máy em ram 512mb. không biết như vậy là mạnh hay yếu mà em thấy máy chạy chậm quá. Lúc mở 5 ứng dụng thì phải đợi nó xử lí, có khi xử lí chậm wá em bấm tắt thì báo lỗi rồi đứng máy luôn [đã quét máy, không có virus]
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi a4ever_g4ever View Post
    máy em ram 512mb. không biết như vậy là mạnh hay yếu mà em thấy máy chạy chậm quá.
    Để đánh giá là máy mạnh hay yếu thì nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác như CPU, Mainboard, VGA Card, nhu cầu sử dụng,...chứ không chỉ dựa vào Ram mà có thể đánh giá được. Ví dụ như bạn chỉ có nhu cầu sử dụng để soạn thảo văn bản, lướt Web thì chỉ cần một con CPU Ce 1.8, Mainboard có chipset 845, Ram 512MB cũng có thể coi là máy có cấu hình trung bình nhưng nếu dùng để chơi Game, thiết kế đồ họa thì không biết cấu hình như thế nào thì được gọi là mạnh đâu.
    Quote Được gửi bởi a4ever_g4ever View Post
    Lúc mở 5 ứng dụng thì phải đợi nó xử lí, có khi xử lí chậm wá em bấm tắt thì báo lỗi rồi đứng máy luôn [đã quét máy, không có virus]
    Bạn mở cùng một lúc 5 ứng dụng thì nhu cầu sử dụng của bạn cũng tương đối lớn đấy chứ. Nếu vậy thì máy bạn sử dụng Ram 512MB là yếu rồi.

Like
    0
    Còn tùy 5 cái trương trình mà bạn mở ra, nếu lúc đó bạn đang quét virus mà còn mở thêm vài chương trình khác thì nặng máy là phải. Bạn vào task manager (Ctrl + Alt + Delete) mà xem chương trình nào chiếm nhiều ram khi đang chạy thì sau này hạn chế sử dụng lại.

Like
    0
    Bạn bỏ mấy cái phần mềm diệt virus cho đỡ nặng. Ngoài ra nên áp dụng một số thủ thuật để tăng tốc máy, chủ yếu là bỏ các chức năng không cần thiết
    Bạn qua Diễn đàn thủ thuật tìm hiểu thêm nhé http://diendanthuthuat.com

Diễn đàn thủ thuật
    Được sửa bởi deculong lúc 11:23 ngày 02-08-2008

Like
    0
    hix, chẳng những chậm mà nó còn hay lỗi nữa. Các anh giúp với

Like
    0
    máy chậm có thể do cấu hình của máy yếu. ban nên quyét vỉut 1 lan thật ký, cài lại win, lam 1 ban ghots để sử dụng cho những lần sau.

Like
    0
    đúng rùi bạn cài lại win đy tắt bỏ các chương trình khởi động cùng win mà không cần thiết "start up ở msconfig" í

Like
    0
    Nên xem lại cả phần cứng và phần mềm đi bạn.
    Máy chạy chậm do cả 2 yếu tố đó
    http://hoahoc.org/forum/attachment.p...9&d=1215957526

Like
    0
    giống máy tui rồi.nhưng tui cũng xem lại phần cứng lẫn phần mềm,có khi nhanh được 1 lúc nhưng lát sau cũng chậm lại.hix

Like
    0
    máy của mình là laptop hp probook, cài hệ diều hành víta nhưng khi khơi động máy chạy chậm không biết nguyên nhân tại sao nữa. có ai pro chỉ mình cách khắc phục với.thank

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết