Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Nói nhỏ nè ! Mua Laptop tại Đà Nẵng

Tình hình là sắp đc mẹ cho khoảng >20tr mua laptop.

Mà mình ở Huế, chỉ có nuớc vào Đn mà mua thôi. Định mua con Vaio.

Bạn nào ở Đn biết chỗ mua laptop uy tín, bảo hành tốt, và có nhiều hàng để lựa ko (tức của hàng lớn lớn 1 chút), giá cả thì chênh nhau vài trăm cũng đc, miễn là an tâm.

Chứ mua nhầm hàng đểu là khổ lắm. Mìnhbij nhiều lần rồi. hix

Mấy bạn cho mình thêm cái địa chỉ + Tên cửa hàng (không cần số địa chỉ chính xác, cho tên ĐƯờng là đc rồi, chạy xe vào trong đó, mò là đc rồi ^^ )

Theo mi`nh nghĩ, thì cửa hàng càng lớn, càng uy tín. Vì họ bỏ 1 số tiền đầu tư ban đầu lớn, thì ko dám làm ăn chểnh mảng, phá sản như chơi.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Vào ĐN tìm đến đường Hàm Nghi mà chọn bạn.

Like
    0
    Vào Phi Long đấy, bạn ở Huế hả? Tôi cũng ở Huế nè, đường Trường Chinh.
    Ở Huế mới có cái cửa hàng Khánh Linh mới mở ở đường Hùng Vương, thấy máy khá nhiều. Vietcom ở Hoàng Hoa Thám nữa. Nên qua Vietcom trước, nếu không có máy mình thích thì hãy vào Đà nẵng, vì vấn đề bảo hành sau này tiện lợi hơn. Khánh Linh thì tôi chưa test, chỉ biết ngày xưa bà chủ này khá tốt, chuyên về di động ở ngã tư gần VBbank ấy. Bà này là đại lý FPT thì phải, nên hàng hóa được.

Like
    122
    Mời đến, ICT reseller Club:

CTY TNHH CN TIN HOC PHƯƠNG TÙNG
    40 Nguyễn Văn Linh,P Nam Dương,Q Hải Châu, ĐN
    Phone (0511)3656666;
    www.phuongtung.com.vn

Like
    0
    nếu mua ở đà nẵng thì nên vô thế giới di dộng mà mua , vào trang chủ của nó là www.thegioididong.com bạn chọn tp đà nẵng rồi tìm laptop ưng ý xong bạn chạy ra đà nẵng xuống đường lê duẩn là thấy cty của nó bán. thằng đó bạn ra hà nội hay đi đâu trong nước vn mình củng có chi nhánh của nó nên ko sợ phải bảo hành là chạy về đà nẵng.

Like
    0
    Chà, cám ơn mấy bạn nhiều, ai cũng bảo tới Phi Long mà mua cả. Chắc có lẽ, đi mấy nới để xem giá cả và lựa thôi.

Thế giới di động cũng đc. ^^

@ squangcao.com : Uh, mình sẽ qua Khánh Linh thử xem, tại mình đi ngang thấy cửa hàng cũng ít laptop quá. Mình đơn giản là muốn lựa 1 cái hợp ý nhất thôi. CHứ giá cả thì đắt rẻ 1 tí cũng đc.

Vietcom thì mình có vaò trong đó, ko hiểu sao toàn dòng HP cả, nghe bảo Vietcom là đại lý của HP thôi.

Mìnhowr Tây Lộc, đường La Sơn Phu Tử ^^

Nếu vào ĐN mua, thì đúng là lỡ có chuyện gì, bảo hành cũng mệt.

Giờ không biết nên mua Vaio hay mua hãng khác đây. Vì Vaio đắt quá, hơn đến mấy triệu so với các hãng kha'c. có khoảng 20tr, muốn mua Vaio mà có card đồ họa rời thì cũng hơi khó kiếm.

Mình thấy hầu hết laptop dùng VGA onboard đều dùng Intel Graphics Media Accelerator X3100

=> Các bạn có biết với VGA này, có thể chơi các game như Half Life 2 Épide2, hay GTA ko?
    Mấy game cấu hình khủng thì chịu thua rồi ^^

Thank bạn nhé.
    Được sửa bởi lien1987 lúc 15:24 ngày 13-07-2008

Like
    0
    Mấy cửa hàng to lớn cũng nhờ những người muốn vào cửa hàng lớn như bạn xây nên đó.Đi mua máy thì nên học ít kinh nghiệm,ta chỉ tin ta mà thui.keke

Like
    0
    1 vote cho Phi Long

Lúc trước có mua đồ ở thegioididong (điện thoại thôi) thấy nó lúc tư vấn với bán cho mình thì ngon ngọt lắm, mua xong, vài hôm sau đến cài linh tinh mấy thứ thì thái độ phục vụ rất khó chịu, thấy bà con mang đt lên bảo hành cũng tương tự, toàn 'hành' không.Từ đó đến giờ cạch luôn

Like
    0
    theo mình bạn nên tham khảo giá và xem hàng ở mấy cty tin học lớn ở ĐN như Phi Long, Phương Tùng, Nước Việt ... rồi hãy quyết định.mình thấy ở Phi Long hàng nhiều và giá cả cũng mềm hơn so với nơi khác.
    Ở ĐN các cty tin học lớn tập trung ở đường Hàm Nghi, Phương Tùng, Nam Á ở đường Nguyễn Văn Linh.
    Chúc bạn chọn được laptop mình mong muốn!

Like
    0

Rất hay ! Khai Huy Computer

Gia ca on dinh , dam bao re vai~ lin` luon , den Khai Huy ma mua , 116 Ham Nghi - Da nang , vua roi moi mua 1 con lenovo duoc tang 1 con chuot mitsumi va 5k the~ cao , khai huy la NO1

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết