Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Game trong excel2003

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Game trong excel2003

Có ai biết làm thế nào để chơi game trong excel2003... Mình đã tìm hiểu và biết đc thông tin sau:
    "Trò đua xe này được cải tiến rất nhiều so với trò đua xe của Excel 2000. Có nhiều loại xe để chọn lựa hơn và cũng có khá nhiều đường đua hơn. Người chơi có thể chọn đường đua, số luợng người thi đấu và chọn cả trọng tài.....
    Cách tìm ra trò chơi:

Các nhà phát triển của Microsoft rất thông minh khi họ dùng ngày giờ hiện hành để làm chìa khóa mở cửa trò đua xe ấn tượng này. Để mở cửa game này, bạn làm như sau:

Bước 1: Mở Microsoft Excel > dời chuột đến dòng 2003 (hoặc dòng 2007 trong excel 2007) và cột WC. Có nghĩa là dời chuột đến ô có địa chỉ WC2003 hay WC2007

Bước 2: Nhấp vào ô này lệnh =now() sau đó khoan hãy enter mà nhấn và giữ phím Ctrl + Shift + Alt và nhấn Enter. Tiếp tục dời xuống ô WC2010 (cho cả Excel 2003 và Excel 2007) nhấp vào dòng: !Sorry Microsoft! A funny game!!! Sau đó nhấn Enter.

Chú ý: Bạn phải dời đúng địa chỉ, nhập bằng tay, không được copy, sử dụng đúng lệnh =now() và giữ đúng các phím Ctrl + Shift + Alt khi nhấn enter thì Game này sẽ hiện ra."
    Bác nào có thể giải thích dùm mình ko???
    Mình xem thử và hình như có game đua xe ở excel 2000 thật...
    Quote Quote

Like
    0
    Đằng ấy có nhầm không đấy chứ Excel 2003 của mình chỉ đến cột IV là hết rồi, không đến WC đâu. Mình đã thử cả với cột CW2003 rồi nhưng không thấy hiện game gì đâu. Xin xem lại và chỉ dẫn nhá. Thanks

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi lehuynhhp View Post
    Đằng ấy có nhầm không đấy chứ Excel 2003 của mình chỉ đến cột IV là hết rồi, không đến WC đâu. Mình đã thử cả với cột CW2003 rồi nhưng không thấy hiện game gì đâu. Xin xem lại và chỉ dẫn nhá. Thanks
    bác này chắc đùa quá, người ta bào di đến cột WC thì cứ đến đi, không đến được thì làm sao có game nè, ở nhà mình có WC mà... nó ở gần ... dưới bếp đó

Like
    2
    Đáng đánh đòn quá, lấy bài bên việt giải trí qua, ko test, ko đưa rõ nguồn thông tin.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

http://www.metacafe.com/watch/308907...game_in_excel/

Hiden game for Excel 2000
    http://www.info-stat.com/XLFun01.htm ==> Excel 97
    Được sửa bởi Long_Phung lúc 11:06 ngày 11-07-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết