Trang 1 / 9 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 81
    Like
    0

Ngạc nhiên Infoworld , Aptech,NIIT,hay trung cấp ?

Mình dự định học Infoworld nhưng thấy các bạn chê nhiều hơn khen nên mình cũng hơi phân vân . Còn NIIT , hay Aptech thì cũgn được , mình tính học Infoworld vì thấy đây là trường CNTT của Việt Nam , tính người Việt sử dụng hàng Việt , còn nếu học trung cấp thì học trung cấp của Đại học HỒng Bàng có tốt không ? Mình mới thi đại học nhưng thấy kết quả là rớt rồi . Nói thật là mình chỉ lo học Vi tính không quan tâm đến mấy môn khác nên rớt ( lời khuyên cho các bạn sắp thi đại học vào năm sau đây : lo học tốt Toán , Lí , Hoá nếy muốn thi CNTT ). Theo các bạn thì mình nên học Infoworld,NIIT,Aptech hay học trung cấp ? Mình đang phân vân , cám ơn các bạn rât nhiều , giúp mình nhanh nhanh nhe . (^_^)
    Được sửa bởi nhatlinh2605 lúc 07:09 ngày 06-07-2008
    Quote Quote

Like
    0
    Nếu có tiền và điều kiện chỉ ăn với học thì nên học infoworld, học ngon hơn ở aptech(lý do code nhiều hơn, học chuyên sâu hơn, chứ không lang mang như aptech)
    P/s: Nói chung ở đâu đều vẫn phải tự học,học ở ĐH thì tự học dễ hơn vì môi trường ĐH thế, infoworld nếu chịu cày thì pro lắm, hơn cả aptech mắc bỏ xừ..., học viên apchitech qua học thử đi biết tiếc tiền thế nào he he..

Like
    0
    Mình cũng đang định đi học apptech đây, không biết infoworld ở chỗ nào, còn thực ra nếu chịu cày thì ở đâu cũng là pro .Nhưng thật sự thì không biết 2 thằng trình độ như nhau, 1 thằng apptech với một thằng info thì chọn thằng nào (bỏ wa các vấn đề khác như tiền học nhé, mình muốn biết nếu co đủ đk thì chọn thằng nào).

Like
    5
    Quote Được gửi bởi ITandTI View Post
    Nếu có tiền và điều kiện chỉ ăn với học thì nên học infoworld, học ngon hơn ở aptech(lý do code nhiều hơn, học chuyên sâu hơn, chứ không lang mang như aptech)
    Tuy` thôi ,gà mà vào aptech thì đúng phí tiền,còn infoworld sao bằng aptech dc.Trung cấp thì đừng bao h

Like
    0
    như mình thì nếu học chuyên về mạng thì học nhất nghệ.security thì học athena.thiết kế web thì học chánh nghiệp or việt chuyên.còn nếu muốn vừa học vừa chơi thì học infoworld mất bốn năm được mấy cái chứng chỉ có giá trị trong 2năm tốn 50chai.aptech,nit thì của thằng ấn dộ nên chỉ học lập trình-->đau đầu-->chết sớm học 2 năm học phí khoảng 2500-3000$.
    nghe nói ở ipace có chương trình họa viên máy tính đó học 1năm còn money thì chưa hỏi nên ko biết.
    còn trung cấp thì dẹp đi.

Like
    0
    nếu đã nắm vững nền tảng thì ko cần vào infoworld nữa, đi chậm mất thời gian lắm , nếu quan tâm bằng cấp thì thử mấy cái đó, gần đây acx thấy có bên huukhang mới mở, sách ổng viết đọc hay (dùng tham khảo tốt lắm), tuy nhiên chất lượng học thì chưa biết nhưng mà có coi sơ qua mục "giáo viên" thì thấy ít nhất là 5 năm kinh nghiệm thực tế, còn lại 10 mấy năm. Nếu chỉ quan tâm thực lực (bằng lo sau) thì thử qua đó 1 khóa coi sao , qua rồi lên đây nói rõ tình hình anh em nghe :">, acx cũng tính qua học thử nhưng ko sắp xếp được thời gian :p

Like
    0
    To: nhatlinh2605;1207656:

Thông tin về Info đầy trên mạng sao bạn còn hỏi. Khen chê lẫn lộn.

Info không có học chuyên sâu đâu lang mang 4 năm trời mà chỉ lấy được bằng MCSE... (ở trung tâm chỉ vài tháng thôi, nếu rảnh thì đi học chơi cho vui) - MCSE củng chỉ là chứng chỉ thôi - dễ lấy lắm. Aptech thì chương trình NẶNG lắm, mình chưa học Aptech nhưng nhìn khung chương trình mình vẫn thấy thích vì hầu như toàn bộ công nghệ Java và .NET đều được giản dạy. Thích lập trình thì vào Aptech, học phí tuy cao nhưng xứng đáng nếu bạn ra được khỏi đó an toàn sau 2 năm.

Còn vì nếu kinh phí eo hẹp muốn rẻ tiền thì học trung cấp. Mình có hằng bạn học ở 1 trường trung cấp. hôm gặp nó thấy nó khen trường nó hoài, nào là học phí rẻ nhất, cơ sở tốt, rộng rãi thoáng mát gì đấy. Mình quên tên trường rồi... nếu cần nhắn cho mình mình hỏi lại cho.

Like
    0
    Cám ơn các bạn rất nhiều .Bây giờ mình tính như vậy các xem được không nhe

Học lập trình ở NIIT ,và học luôn trung cấp ở Đại học Hồng Bàng , nghe nói Đại học Hồng Bàng dạy tốt lắm , nếu học khá giỏi thì có thể liên thông lên đại học ngay tại trường , còn không thì ở lại công tác cho trường chừng vài tháng rùi sau đó được thi liên thông lên Đại học
    Các bạn thấy như vậy có được không ?

Like
    0
    Coi túi tiền với cả các mối quan hệ trong nghành này của bạn nữa
    Từ đó hi vọng bạn có quyết định sáng suốt

Like
    0
    minh vua tham khao thay infoworld giam xuong con co 3 nam ma. nhung hoc phi thi hon nam truoc.

Trang 1 / 9 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết