Trang 225 / 229 FirstFirst ... 220222223224225226227228 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 2,241 đến 2,250 / 2281
    Like
    0
    Chào các bạn. Mình là người mới nhập môn và rất muốn được học hỏi, rất mong được các bạn giúp đỡ. Mình đọc trên clb thấy vài năm trước có anh tayngangffp hướng dẫn dùng Microsoft form 2.0 để sử dụng unicode trong foxpro 9.0, mình cố mà chưa làm được. Có bạn nào biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn các bạn!
    Đâu hết rồi mà vắng hoe vậy ta! Rất mong các bạn lên clb, mình rất muốn được trao đổi và học hỏi!
    Được sửa bởi tuyenphuong_1247 lúc 23:24 ngày 11-01-2016

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Em chẳng biết gì về VFP nhưng em lại bị giao việc có liên quan đến nó. Các bác cho em hỏi tí:
    Em có một form in (bằng tốt nghiệp) trong đó có object có expression là GioiTinh. Object này sử dụng tham chiếu từ 1 cột có tên là Gioi tinh mà khi in ra nó sẽ hiện là Nam hoặc Nữ.
    Bây giờ mình muốn tạo 1 object khác mà nó sẽ dùng tham chiếu từ cái Object GioiTinh kia; theo đó, nếu GioiTinh là Nam thì Object mới sẽ có giá trị là Mr. và nếu GioiTinh là NỮ thì object mới sẽ có giá trị là Ms.
    Ngàn lần cảm ơn các bác!!!

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Quote Được gửi bởi chipsandcrisps View Post
    Em chẳng biết gì về VFP nhưng em lại bị giao việc có liên quan đến nó. Các bác cho em hỏi tí:
    Em có một form in (bằng tốt nghiệp) trong đó có object có expression là GioiTinh. Object này sử dụng tham chiếu từ 1 cột có tên là Gioi tinh mà khi in ra nó sẽ hiện là Nam hoặc Nữ.
    Bây giờ mình muốn tạo 1 object khác mà nó sẽ dùng tham chiếu từ cái Object GioiTinh kia; theo đó, nếu GioiTinh là Nam thì Object mới sẽ có giá trị là Mr. và nếu GioiTinh là NỮ thì object mới sẽ có giá trị là Ms.
    Ngàn lần cảm ơn các bác!!!
    Dùng function IFF()
    Ví dụ:

IFF(GioiTinh="Nam","Mr.", "Ms.")

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    sdf sdf sdf sdf asdf asdf ádf

Like
    0
    Máy mình đang sử dụng Win7 Ultimate 32bit. Hệ thống mạng của cơ quan mình có tạo Domain. Khi đăng nhập với quyền admin thì mở trực tiếp (Double click) vào tập tin dữ liệu visual fox thì bình thường. Nhưng khi đăng nhập với quyền user thì báo lỗi "<tên file>.fxp is not an object file" (mặc dù đã phân user là thành viên của nhóm admin). Nếu mở visual fox rồi mở tập tin dữ liệu thì không báo lỗi.
    Nhờ các bạn chỉ giúp.

Like
    0
    cho mình hỏi muôn thiết kế 1 nút browse trên form để tải file đính kèm lên. khi tra cứu xem lại file này như thế nào ạ. cảm ơn các bạn

Like
    54
    Xin chào các đại cao thủ VFP !
    Tôi viết code VFP cũng khá lâu rồi, hiện nay tôi đang nghiên cứu vẽ đồ thị dùng cho các báo cáo.
    Tôi đã tìm hiểu tài liệu FoxChart, mọi thứ vẫn tiến triển rất tốt, tuy nhiên trong tài liệu lại dấu mất một đoạn code nên tôi đang gặp khó khăn đây. Quý vị nào đã có kinh nghiệm xử lý vấn đề này vui lòng chia sẽ khó khăn giúp tôi nhé. Trân trọng cảm ơn.

Like
    0
    Xin chào tất cả các bác ạ, có bác nào có link tải phần mềm Refox cho em xin với được không ạ, em cám ơn nhiều

- - - Updated - - -

Xin chào tất cả các bác ạ, có bác nào có link tải phần mềm Refox cho em xin với được không ạ, em cám ơn nhiều

Like
    0
    bạn nào giúp mình với:
    tạo ra cấu trúc của tệp CSDL để sắp xếp trường họ và tên theo vần Alphabet dựa theo cấu trúc lệnh sort to kiểu gì nhỉ

Like
    54
    Bạn có thể tạo tệp chỉ mục để sort các trường tùy ý: 2 cách
    1. Tao file CDX:
    Index on Ten+Ho tag Hoten
    2. Tao file IDX:
    Index on Ten+Ho to <filename.idx>

- - - Updated - - -

Bạn có thể tạo tệp chỉ mục để sort các trường tùy ý: 2 cách
    1. Tao file CDX:
    Index on Ten+Ho tag Hoten
    2. Tao file IDX: